Tập Lái
27/10/04
16
0
0
Em đang ở bên mẽo và đang đi chiếc corolla 07( nội thất giống y chang con Altis ở vn mình vậy).

Em muốn gắn đầu DVD cho con xe và đã mua hết đồ ghề: mặt dưỡng,cable và đương nhiên là đầu DVD rồi. Em muốn tiết kiệm tiền nên muốn tự mình gắn mà không ra tiệm( tiền công >100usd). Sau khi tiềm hiểu trên net thì em đã biết cách tháo đầu CD zin theo xe để thay đầu mới vô nhưng về công đoạn nối dây thì gặp trục trặc nhỏ.

Luật bên mỹ là không được vừa xem phim vừa lái xe nên tất cả đầu DVD tại mỹ đều có 1 dây màu xanh cỏ nối với dây điện ở đèn thắng tay,khi nào thằng tay được kéo lên thì đầu DVD mới hiện hình.Theo em thì các đầu DVD cho xe hơi ở vn cũng không ngoại lệ. Em cũng đã tìm hiểu thì biết 1 số đầu DVD khi nối sợi dây màu xanh cỏ đó xuống ground thì sẽ vừa chạy xe vừa coi film được.Không biết cái đầu DVD của em thì làm sao. Nên em muốn hỏi các bác ngoài cách nối đất đó ra thì còn cách nào không? Còn nếu không còn cách nào thì bắt buột mình phải nối với dây điện ở thắng tay nhưng em mún biết là sợi dây điện của thắng tay nằm ở chỗ nào, khi kéo cái đầu CD ra thì có thấy liền không hay phải tìm chỗ khác.

Các bác giúp em với

Hình cái DVD của em đây, tổng cộng đồ nghề dây nhơ và mặt dưỡng thì hết 440usd.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/10/07
369
0
16
RE: Em muốn tự mình gắn đầu DVD cho xe em,các bác giúp với!

bác xem trong hướng dẫn coi sợi đó nối mát hay nối nóng ,thường thì nối nóng ,nếu nối nóng bác chỉ cần tìm nguồn của nơi mồi thuốc rồi đấu vào,khi chìa khoa o mức 2 đầu đv sẽ dược mở

Tập Lái
30/11/07
37
1
8

@babyboy: Bác cho hỏi bên Mẽo Bác mua cái đầu Clarion đấy ở đâu vậy. Bác có thể cho em cái link or địa chỉ trang web được không.
Thanks.

Hạng B1
16/8/07
92
2
0
53

nếu bác gần nhà em thì tới em. hướng dẫn cho bác. Chỉ cần một ly cafe Dĩ Vãng thôi. Nếu bác chơi DVD sao không chơi luôn navigation esclipse AVN5500 chỉ tầm 600 thôi. Clarion thường dùng GND để kích DVD hoạt động. Bác chỉ cần nối dây parking brake của DVD xuông ground là xong thôi. Nhưng em nghĩ bác muốn tiện cho việc installation thi phải mua thêm harness wire and dash kit. Nhìn không giống đồ original không ăn tiền. Có gi PM cho em, em sẽ cho bác số phone

Tập Lái
27/10/04
16
0
0

@Aston Matit: em mua ở trang savinglots.com. Lúc em mua là 419usd nhưng ngày hôm sau nó tăng lên thành 450usd rồi: http://www.savinglots.com/lotprod.asp?item=VRX575USB

@dung0981: bác cũng ở mẽo à,em ở cách khu LA 30' đi xe..^^.dây nhợ và dash kit mua lun rồi,chỉ đợi có thời gian là em gắn thôi. Lý do em mua con này vì nó sale nên giá rẻ , thứ 2 là em có con Nuvi 650 rồi,không vần mua 1 bộ combo làm gì. Search trên net thì nó cũng nói giống bác là nối dây parking break xuong ground nhưng mấy model sau này thì nó gắt hơn rồi,phải dùng mẹo khác. Để em cứ nối đất coi sao đã rồi không được sẽ lên hỏi các bác tiếp..^^

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/8/07
92
2
0
53

đây bác ạh
http://www.caraudio.com/forum/showthread.php?p=3725351#post3725351
http://www.caraudio.com/forum/showthread.php?t=263491
Bác nghiên cứu hai cái đó la xong ngay.
Em ở OC

Tập Lái
20/6/10
25
0
1
33
Re: RE: Em muốn tự mình gắn đầu DVD cho xe em,các bác giúp với!

Hôm nay mới gặp pan này, quá hay.

Hạng B2
9/12/11
213
1
18

Trần Bá Trung nói:
Bác đào mộ cổ từ 2008 lên. Bó tay

Hạng B2
9/12/11
213
1
18

Trần Bá Trung nói:
Bác đào mộ cổ từ 2008 lên. Bó tay