Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Re:Escape thay đổi toàn diện luôn nè mấy bác

Xem hình thấy đẹp quá, nhất là cái Bay Bridge & Golden Gate Bridge, điểm xuyết thêm vào là vài góc Lombard Street của San Francisco. Còn chiếc xe thì giống Tuscon vô cùng, có lẽ chỉ cần thay logo Ford vao Tuscon là xong :D

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet

To All các bác bảo Kuga giống Túc: Em thấy Kuga chả giống Túc tẹo nào, nhưng em vẫn cho là nó giống đi cho các bác vui vẻ. Nhưng nói đến cái máy 1.6 công suất 168 mã lực của Ford thì Tucson phải gọi Kuga bằng cụ.
Về thiết kế hoàn toàn mới của Kuga: Với 1 hãng xe thì Doanh số mới là quan trọng, sống còn. Doanh số thì lại phụ thuộc vào thị hiếu thẩm mỹ của số đông. Do vậy Ford chẳng thể chiều theo ý muốn của một thiểu số các bác được. Các bác muốn Fo manly nhưng thiểu số các bác đâu thể nuôi sống được Fo. :)Chỉ khi nào Ford thất bại với chú Kuga này thì các bác chê em nó cũng chả muộn.
Cá nhân em cũng thấy em nó hơi yếu so với kiểu cũ :)nhưng vẫn tin là Ford đúng. Chỉ cần một năm biết ngay...

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet

Mấy chiếc này mà gắn máy Eco Bóost vào đem về Vn bán thì tha hồ cho mấy chú Huyn, Kia, Toy đo ván.

Ford Edge

Ford Explorer

Ford Flex

Ford F-150

Hạng F
8/8/06
6.456
21.061
113
40

levufpt nói:
Xe dap nói:
Tin buồn cho các Fan Escape là khả năng Escape 2013 chỉ cho thị trường Bắc Mỹ và Châu Âu thôi.
Châu Á trong đó có VN có lẽ sẽ là Small SUV.
Nghe bác nói buồn thiệt .
Khả năng là em này, Có thể lắm chứ

Hạng F
8/8/06
6.456
21.061
113
40

Lúc trước khủng hoảng bị lỗ nhiều nơi Ford có Solgan " Moving with you" sau đó Allan về Ford " Cảm nhận sự khác biệt" bây giờ đã khác biệt rồi thì Ford tiếp tục thay đổi câu Sologan mới là " Go Further"
Thực tế thì Ford đã thay đổi rất nhiều từ Con người đến Sàn phẩm trên toàn thế giới.
Nếu Ford có sp tốt nhưng không có người dẫn dắt thì không thể thay đổi Cục diện, Hiện tại SP Ford đã thay đổi, Trên thế giới Ford cũng đã có những thành công nhất định sau khũng hoàng, Nhưng tại VN thì tình hình vẫn chưa có gì thay đổi, Hi vọng Ford sẽ có người " Dẫn dắt để tiến xa hơn"

Hạng B2
29/4/12
216
1
18
www.giaxeford.net

Em cũng đồng ý với bác, em thấy quá nhiều người chê thiết kế cũ của Ford xấu, không theo kip thời đại. Bây giờ thay đổi là đúng rồi. thiết kế để phù hợp với sở thích của đại đa số công chúng thì mới bán được nhiều hàng chứ. Còn những điểm khác biệt của Ford như thân vỏ dày, tay lái đầm chắc, độ bền cao và chạy rất thích chắc chắn là không thay đổi. Ford đang thay đổi những gì gọi là khiếm khuyết đổi với đại đa số công chúng thôi. Em Nghĩ thế này là QUÁ HỢP LÝ, em hi vọng sẽ bán được nhiều xe hơn.:)

Hạng D
8/9/10
1.668
6
36

Xe dap cung đã thay đổi nhiều kể từ ngày ấy...

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.745
113

Xe dap nói:
Lúc trước khủng hoảng bị lỗ nhiều nơi Ford có Solgan " Moving with you" sau đó Allan về Ford " Cảm nhận sự khác biệt" bây giờ đã khác biệt rồi thì Ford tiếp tục thay đổi câu Sologan mới là " Go Further"
Thực tế thì Ford đã thay đổi rất nhiều từ Con người đến Sàn phẩm trên toàn thế giới.
Nếu Ford có sp tốt nhưng không có người dẫn dắt thì không thể thay đổi Cục diện, Hiện tại SP Ford đã thay đổi, Trên thế giới Ford cũng đã có những thành công nhất định sau khũng hoàng, Nhưng tại VN thì tình hình vẫn chưa có gì thay đổi, Hi vọng Ford sẽ có người " Dẫn dắt để tiến xa hơn"
hình như ford vừa mới đá đít 1 ông quản lý cỡ bự thay bằng ông khác ko bít thơi gian sắp tới có gì vui hem :D

Tập Lái
30/9/11
48
0
0
52

thaidico nói:
To All các bác bảo Kuga giống Túc: Em thấy Kuga chả giống Túc tẹo nào, nhưng em vẫn cho là nó giống đi cho các bác vui vẻ. Nhưng nói đến cái máy 1.6 công suất 168 mã lực của Ford thì Tucson phải gọi Kuga bằng cụ.

Hyundai nó có máy Gamma 1.6 Turbocharged, công suất 201hp rồi cụ ạ. Trang bị trên xe Veloster.