Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Phải công nhận giá xe vn đắt khủng thật.nếu giá như us thì lại ko có đường mà đi phải ko các bác

Mơ à.Thuế xe đóng 1 phần vô cùng lớn vô thu ngân sách vn.Đòi hạ thuế xe thấp như ở us thì bộ tài chính vn chắc bi gậy ăn mày quá vì lấy đâu ra thu đủ thuế
Chưa kể hạ tầng giao thông ở vn và quy hoạch tổng thể đô thi lẫn mang lưới giao thông toàn cùi bắp vừa làm vừa sửa cứ 10 năm điều chỉnh quy hoạch 1 lần làm sao đáp ứng được mổi người có 1 chiếc xe hơi

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Thân nhôm nhẹ hơn nên em này chắc ăn uống ít hơn so với F150 năm trước đó.
Xe pickup ở Mỹ không bi áp niên hạn sử dụng.Họ chỉ quan tâm xe số vin thôi chứ số máy không quan trọng.Mình có ông dượng Mỹ có 1 con chevy silverado cũ và 1 con mới.Con cũ lả đạ thay máy mới gắn vô xe chứ máy cũ của nó chạy hơn 400 ngàn dặm cũng tã rồi
Nên ở Mỹ có nhiều con pick up hàng cổ đại thập niên 40,50,60 làm lai body sơn lại độ lai hết, cũng có biển số và sticker lưu hành hẳn hoi nghen, dĩ nhiên là xài máy mới rồi
Xe mới thì không cần phải smog check 6 năm nhưng sau đó cứ 2 năm là phải đi smogcheck 1 lần để gia hạn lưu hành.Fail smogcheck là phải đi sửa sao cho pass smogcheck thì thôi
Bác ơi, cho em hỏi là cái máy mới mà những xe cũ lắp đó, máy đó là máy như thế nào? Em biết mấy tay chơi ở Mỹ hay độ hoặc thay động cơ nhưng ko hiểu động cơ đó ở đâu ra? Hay là các hãng xe có bán dạng động cơ ko thui bác?
Và khi thay động cơ, thì nếu ở VN thì bó tay vì trên Giấy nó còn số máy, ở Mỹ nó quản lý như thế nào bác?
Em cảm ơn bác nhiều

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Bác ơi, cho em hỏi là cái máy mới mà những xe cũ lắp đó, máy đó là máy như thế nào? Em biết mấy tay chơi ở Mỹ hay độ hoặc thay động cơ nhưng ko hiểu động cơ đó ở đâu ra? Hay là các hãng xe có bán dạng động cơ ko thui bác?
Và khi thay động cơ, thì nếu ở VN thì bó tay vì trên Giấy nó còn số máy, ở Mỹ nó quản lý như thế nào bác?
Em cảm ơn bác nhiều

Đây là tiitle con xe camry xle 93 của mình ( đã cho em nó vô bãi rác nghỉ hưu gần 2 tháng ) trên tiitle xe không hề ghi thông tin về số máy mà chỉ có số vin thôi,số vin theo con xe suốt cả quãng đời phục vụ của nó cho đến khi vứt vô bãi rác và bi ép thành 1 cục sau đó đem đi tái chế trong các lò nấu thép
F-150 2015 mạnh hơn và nhẹ hơn thế hệ tiền nhiệm 332 kg
F-150 2015 mạnh hơn và nhẹ hơn thế hệ tiền nhiệm 332 kg

• Like
Reactions: duc_binh_forever