Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Xin phép các bác OSPD cho e treo đỡ topic ở đây đến hết ngày mai để e hoàn thành tốt trọng trách được giao ạ hic :confused:

Như tiêu đề xin các bác chỉ giúp em những địa điểm ăn uống nào ngon bổ rẻ, không chặt chém du khách ở 3 khu vực trên với ạ:

Số lượng: 5 (family)
Nhu cầu: Đặc sản mỗi nơi (nếu có, còn ko có thì ăn bt cũng dc e ko câu nệ ạ) và hải sản (cái này bắt buộc phải có nhưng ở đâu cũng đc, miễn là rẻ vì chỉ có con mắm nhỏ nhà e đòi ăn kịch liệt, còn ng lớn ké sái chút thôi ạ)
Lịch trình dự kiến: Đi sáng -> chiều theo lộ trình trên.

Mỗi còm mên của các bác là niềm động viên khích lệ lớn lao cho "riêng mình em". Em xin cảm ơn các cao nhân tiền bối rất nhiều!

--------------

PS: E nghe nói bánh canh Long Hương lúc này ăn cũng bt ko đặc sắc lắm mà giá thì cao có phải ko các bác? Em chưa ăn ở đây bao h cả. Đi ctác ở VT e toàn ăn quán cóc để thực hành tiết kiệm theo lời dạy của Bác nên mấy vụ này e bó tay chịu chết hic

Hạng C
30/10/13
950
43
28
* Bà Rịa: Bánh canh Long Hương nói chung ăn tương đối, giá cũng không cao (khi tính tiền bác nhớ họ liệt kê cho kỹ nhé, nhiều khi nv ăn gian tiền, du khách ko để ý cứ nói bao nhiêu trả bấy nhiêu)
* Long Hải: em không biết
* Vũng Tàu:
- Vườn Phố không gian sang trọng, lịch sự, phục vụ tốt, ăn ngon, giá tương đối rẻ (so với Gành Hào, Lan Rừng). Tất cả các món ăn từ cơm đến hải sản.
- Thành Phát: ăn hải sản, giá không chặt chém, đồ ăn cũng ngon.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Thành Phát ở gần khúc cuối bãi trước chỗ vắng người phải không bác Tip, em chạy ngang thấy vựa này nhiều lắm là chung 1 chủ hết hay nhiều quán khác nhau cùng tên vậy bác

Hạng C
30/10/13
950
43
28
hoangtan1312 nói:
Thành Phát ở gần khúc cuối bãi trước chỗ vắng người phải không bác Tip, em chạy ngang thấy vựa này nhiều lắm là chung 1 chủ hết hay nhiều quán khác nhau cùng tên vậy bác

Đúng rồi bác, chạy theo đường núi đến gần cuối đường sẽ thấy, nó là 1 chủ đấy bác.

Hạng D
22/7/10
3.026
163
63
Vũng Tàu
kiamotorsvietnam.com.vn
Khác nhau bác ơi. Bác cứ vô Thành Phát 1 - số 334 Trần Phú.
Vườn Phố như bác Tiết nói em cũng thấy ổn, nhưng chỉ tiếc là không đc ngồi sát mép biển như những chỗ kia. Nên nếu lâu lâu xuống VT em nghĩ bác đi Thành Phát - hải sản tươi sống, quán bình dân hơi xô bồ nhưng thú vị hơn cái không khí quen thuộc trong nhà hàng cao cấp.
Long Hải thì có bánh xèo Long Hải, còn hải sản thì thích nhất là ngồi ăn mấy món người ta gánh rong (em k bảo kê về vệ sinh :D nhưng nói thật nhiều món cũng thú vị.) Ngoài ra, Long Hải có một đặc sản khá nối tiếng mà ngày em mới xuồng Vũng Tàu mấy anh em ở đây đòi dẫn em đi đó là món ...~~@#$%.

Bà Rịa thì có mỗi món bánh canh ở quán Thúy Bánh Canh (cá nhân em thì em không khoái món này, nhưng bạn bè xuống hay kêu em dẫn đi :D)
Nhưng đăc biệt, Bà Rịa có món Bạch tuột nhúng lá me ngon cực. Cứ có bạn bè khách khứa xuống Bà Rịa là em giới thiệu ngay món này. Quán Thảo Vy đường Lê Duẩn - TP. Bà Rịa (em không nhớ số) - em khuyên bác nên thử món này - very
.
Khi bác xuống cần hỗ trợ thì alo em theo số đt dưới chữ ký em sẽ hỗ trợ bác hết mình.
Chúc bác có chuyến đi vui nhé!

• Like
Reactions: Viên Bảo
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
các bác làm em cảm động quá vì vẫn còn thức khuya feedback cho em, em sẽ take note lại các info các bác cung cấp và chắc chắn sẽ ghé thử, sư phụ cho e hỏi quán Thúy nằm ở mô vậy bác

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Bác chủ đi chưa nhỉ? Ở Vũng Tàu bác có thể thử Cơm Niêu Rau Tâp Tàng, đường Nguyễn Thái Học thì phải.

Em ngẫu nhiên chui vô quán này, thấy được lắm, thức ăn rất hợp khẩu vị, giá phải chăng. Ăn hết dĩa rau thì phát hiện có 1 con sâu, chứng tỏ rau không có thuốc trừ sâu
Báo với chị chủ quán, chị ấy free luôn dĩa rau
Hẹn ngày quay lại

• Like
Reactions: Viên Bảo