Hạng C
17/8/09
996
47
28
Kính chào các bác.
Đầu tiên em xin mạo muội post bài ở đây do không thấy đất riêng cho Sale.
Tình hình hết ngày mai là thuế lại trở về vị trí cũ, đẩy giá xe lên (do thuế VAT tăng thành 10%) và thuế trước bạ (cũng lên lại 10%). Do đó xin giới thiệu với các bác bên em còn những bé của Daewoo sau đây, giấy tờ hải quan đầy đủ để đăng ký chạy thuế ngày mai,
1. Gentra X
+ 1.2: Có 2 bé, một trắng, 1 xanh cobalt
+ 1.6: 1 bé màu xanh cobalt

2. Lacetti CDX
+ Em còn 2 bé, 1 đen, 1 bạc (vừa bán chiếc trắng sáng nay).
Mời các bác rước em nó về tránh thuế.
Thân

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Qua 1/1 phải giảm giá để bù vào chổ VẢT và Trước bạ tăng lên 10%, vì những ai cần mua thì đã mua trước 1/1 rồi. Em nghỉ tất cả các hãng xe phải giảm mới mong có khách hàng mua xe

Hạng C
17/8/09
996
47
28
Hic cái vụ thuế cũng nhức đầu thiệt.
Bác jungle nói cũng đúng, để bán được xe thì các hãng xe cũng như salon phải cân đối giá cả theo tình hình để vừa đáp ứng được túi tiền của khách hàng và phải vừa có được lời (business mà). Song song đó phải cạnh tranh nữa
@B7xx: em sẽ pm cho bác, hum qua và hum nay còn rong chơi Vũng Tàu :D

Hạng B1
8/6/05
98
0
6
46
ngotuandat nói:
Hic cái vụ thuế cũng nhức đầu thiệt.
Bác jungle nói cũng đúng, để bán được xe thì các hãng xe cũng như salon phải cân đối giá cả theo tình hình để vừa đáp ứng được túi tiền của khách hàng và phải vừa có được lời (business mà). Song song đó phải cạnh tranh nữa
@B7xx: em sẽ pm cho bác, hum qua và hum nay còn rong chơi Vũng Tàu :D

Hèn gì thấy có chiếc Gentra X màu xanh dán logo Minh Chí lang thang VT mà không biết là bác :) Hôm nay mình về lại SG rồi :)

Hạng B1
14/9/09
58
71
18
Bác Đạt, ngày 04/01/2010, bác sắp sắp xong giờ đi bấm số và đăng kiểm con Lacetti trắng thì alo dùm mình cái nha, sau 9h30 thì tốt vì còn công việc đầu năm.
Happy New Year to everybody.

Hạng B1
2/1/10
55
0
0
Tình hình kiểu này chắc Lacetti và Gentra vẫn phải giữ gía cũ là 19,900 và 18,200 (bao gồm VAT như trước, nhà máy hở trợ giá trị tăng VAT) dân mình chịu khó đóng thêm giá trị tăng của thuế trước bạ thơi, đây là ngu ý của riêng em , các bác sale có ý kiến gì kg ạ.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Tai1975 nói:
Tình hình kiểu này chắc Lacetti và Gentra vẫn phải giữ gía cũ là 19,900 và 18,200 (bao gồm VAT như trước, nhà máy hở trợ giá trị tăng VAT) dân mình chịu khó đóng thêm giá trị tăng của thuế trước bạ thơi, đây là ngu ý của riêng em , các bác sale có ý kiến gì kg ạ.

Hôm qua em đi lang thang ở các salon chơi, thấy xe chất hàng đống ở các salon, tình hình khác với tháng 10 và 11/2009 là xe bán chạy như tôm tươi, chắc chắn các cửa hàng và các hãng phải giảm giá thôi, giảm để kích cầu, vì những ai cần mua đã mua trước 1/1 hết rồi.

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
jungle nói:
Hôm qua em đi lang thang ở các salon chơi, thấy xe chất hàng đống ở các salon, tình hình khác với tháng 10 và 11/2009 là xe bán chạy như tôm tươi, chắc chắn các cửa hàng và các hãng phải giảm giá thôi, giảm để kích cầu, vì những ai cần mua đã mua trước 1/1 hết rồi.

VN thì khác nhé, chẳng giảm làm gì cho mệt...

vnexpress.net nói:
Thuế tăng, Toyota Việt Nam công bố giá mới
Ngày 1/1, ngay sau khi thuế VAT trở về mức 10% thay cho 5%, liên doanh ôtô lớn nhất Việt Nam đưa ra giá mới, với mức tăng từ 20 triệu đồng đến 59 triệu đồng, cho các sản phẩm lắp ráp và nhập khẩu
Bảng giá mới của Toyota có tỷ lệ tăng sát ngưỡng 5%, đúng theo mức tăng của thuế. Sự nhanh nhạy của liên doanh này bắt nguồn từ việc hầu hết các sản phẩm đã hết hàng, muốn mua khách phải đợi tới vài tháng. Trong khi đó, một số nhà sản xuất áp dụng hình thức giữ nguyên giá để hỗ trợ khách hàng dịp Tết nguyên đán.
Trong bảng giá mới, chiếc Land Cruiser nhập khẩu chỉ tăng 2,56%, thấp hơn các sản phẩm cùng loại. Nguyên nhân bởi dòng xe này thuộc loại 4 bánh chủ động, dung tích trên 3 lít nên được hưởng thuế nhập khẩu 77% thay cho mức 83%.
Hồi cuối tháng 11/2009, Toyota Việt Nam cũng từng tăng giá các loại xe khi Ngân hàng nhà nước áp mức trần bán ra của đồng đôla lên 18.500.

Hạng B1
2/1/10
55
0
0
Không giảm rồi các bác ơi hôm nay Gentra niêm yết là 19.100$ và Lacetti là 20.800 rồi . mỗi ông lên đều 900 $. Hĩc hic.