Hạng B2
23/5/07
167
1
18
53
Các bác làm ơn giúp em 2 vấn đề sau đây:
1)Em hiện đang sử dụng em BMW 325i model E46. Dạo này buổi sáng cứ đề máy chuẩn bị chạy là xe rung rung. Khởi động khoảng 5 phút hoặc chạy được 5 phút thì hết rung. Hoặc là khi kim nhiệt độ lên gần chính giữa thì xe sẽ hết rung. Khi em để xe khoảng 3 tiếng trở lên ra đề máy chạy lại thì xe lại tiếp tục rung. Vấn đề này mới phát sinh thôi.
2)Em sử dụng xe đi đường dài tương đối nhiều. Sau 1 thời gian trinh chiến trên các con đường xa lộ, ổ gà, đất đá thì có vẻ như các chi tiết bên trong xe bị va đập nên có phần rời rạc và kêu lọc cọc ở táp lô, cửa tài và cửa phụ. Làm sao khắc phục được tình trạng trên và có bác nào biết chỗ nào làm tốt việc gia cố lại các nội thất không?
Cám ơn các bác !

Hạng B1
11/9/09
91
1
0
1. Anh đi thay 2 cái cao su chân máy, 2 cao su đệm hộp số và vệ sinh máy dùm em, total hình như 5tr
2. Xe LD nào mà không kêu hả anh ??

Hạng D
16/9/07
1.589
6
38
49
1/Trường hợp bị rung máy buổi sáng,theo em nghĩ là 1)- có thể 1 trong 6 con Bobin lửa(xe bác là 325i-6 máy sẽ có 6 con,cái mà gắn vào Bugi) có vấn đề (chuẩn bị hỏng,sắp xin bác tiền thay)trường hợp này khoãng 1,2 triệu 1 cái bobin giá của EuroAuto. 2)- xe bác chạy lâu rồi thì nên vệ sinh phun xăng và cạo khói bụi than-cái này thì khoãng vài trăm ngàn tiền công thôi..
2/.Có thể các ron(gioăng) cao-su cửa của xe bác đã cũ không còn cách âm tốt,trường hợp này bác có thể đến Quê Hương hoặc Nguyễn Biểu có thể làm được...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/5/07
167
1
18
53
Cám ơn 2 bác. Để em thử mang ra garage kiểm tra. Các bác nghĩ nên mang ra Euro Auto hay garage nào thì tốt?

PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
...vào EA chi cho chém đẹp zậy pác....mấy garage uy tín thường dc ae nhắc như Quê Hương,Ng Biểu đó....ở đó ngta còn chơi RR,Ben dc nữa thì Bi nhằm nhò gì pác....

Hạng B2
23/5/07
167
1
18
53
Cho em nói thêm là xe em chỉ rung nhẹ nhẹ chứ không rung mạnh và chỉ rung 1 lúc rồi hết. Có khi nào bugi bị bẩn không hả các bác chứ nếu bobin bị hư thì xe đã rung mạnh lắm rồi ?

Tập Lái
14/9/09
3
0
0
Theo mình máy rung nhẹ lúc khởi động có thể do các nguyên nhân sau:
1/ hệ thống dẫn điện đến đầu dây gắn vào bugi có rò điện do hơi ẩm gây ra.
2/ có một cọng dân pin (dây lõi than dẫn điện vào bugi) bị yếu. nếu tinh ý khi mới khởi động có thể mở nắp capo xe nghe tiếng máy sẽ phát hiện ra hoặc giựt từng dây pin để kiểm tra máy. dây nào khi kéo ra máy vẫn rung như bình thường là dây đó hỏng. những dây khác k1o ra máy sẽ yếu hơn (do nó còn hoạt động tốt.
Vào buổi tối, càng tối càng tốt, khi nguội máy bạn có thể mở nắp capo và đề máy rồi quan sát nếu có hiện tượng nhảy điện từ dây dẫn bạn sẽ phát hiện ra ngay.

Hạng D
14/3/05
1.117
2.305
113
anhhamvuiti nói:
1/Trường hợp bị rung máy buổi sáng,theo em nghĩ là 1)- có thể 1 trong 6 con Bobin lửa(xe bác là 325i-6 máy sẽ có 6 con,cái mà gắn vào Bugi) có vấn đề (chuẩn bị hỏng,sắp xin bác tiền thay)trường hợp này khoãng 1,2 triệu 1 cái bobin giá của EuroAuto. 2)- xe bác chạy lâu rồi thì nên vệ sinh phun xăng và cạo khói bụi than-cái này thì khoãng vài trăm ngàn tiền công thôi..
2/.Có thể các ron(gioăng) cao-su cửa của xe bác đã cũ không còn cách âm tốt,trường hợp này bác có thể đến Quê Hương hoặc Nguyễn Biểu có thể làm được...

Bác mà sang Nguyễn Biểu thì mấy ảnh sẽ biến xe bác thành xe tung cửa đó :)

Hạng B2
13/10/08
135
13
18
@ w63011: Là bị đổi đồ hay sao bác? Bác nói làm em lo quá !!! Xe em bảo dưỡng ở đó không biết bao nhiêu lần rồi. B́ác có kinh nghiệm gì thì chia sẻ giúp em với.

Last edited by a moderator: