Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
Vừa qua có điều kiện đường xá để chạy chiếc Grandis (đời 2007) tốc độ khỏang từ 110-120km/g thì tay lái bắt đầu rung nhẹ nhẹ ... Nhưng xe vẫn rất đầm và kiểm sóat tốt....nếu nói chất lượng đường thì đường mới làm rất tốt ( đường đi Bình châu - BR-VT) ... Còn lại là do xe .... nhưng không biết xuất phát từ đâu?? lốp xe? (đã bơm đủ ký trước khi đi...) Tải trọng?? chở 7 người là khá năng rồi .... Có nhiều lý do quá ... các bác nào cho ý kiến với ... Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/5/08
151
0
16
56
RE: Grandis chạy tốc độ trên 100km/g tay lái bị rung

rung tay lái thì đầu tiên Em nghĩ là do lốp xe Bác ạ. Có thể lốp xe bị đảo ,Bác thử đi cân bằng lại lốp xe xem sao rồi mới tìm nguyên nhân khác.

Hạng D

Có thể do mặt đường không tốt , và xe bác đã đi được bao nhiêu Km rồi nếu > 10.000Km thì bác đã đảo lốp chưa .

Nên kiểm tra bơm hơi lại lốp. Tốt nhất là bơm nitơ đi cho nó êm. Bác coi lốp đã cũ chưa. Nếu cũ thì nên thay lốp mới. Tốt nhất nên chọn lốp Michelin. Cân bằng toàn bộ lốp. Chúc bác đi vui vẻ nghe.

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

Cân bằng động 2 bánh trước đi bác. Khi cân bằng bác nói thợ chưa tháo vội các cục chì nếu có trên bánh xe để xác định chắc chắn bánh xe kg cân bằng, sau đó mới tháo hoặc lắp thêm chì.

Hạng B2
12/7/08
255
0
0
Hà Nội

đa số lý do là vậy, không đc coi thường mấy cục chì nhỏ trên lazang nhé