Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
soc2010 nói:
Bác nào đi đóng Phí BTĐB thì hỏi giúp em có cần phải đem xe theo không (Em chỉ đi đóng phí chứ không đăng kiểm xe nhé).
Tại em thấy quy định bắt đem theo xe chỉ để chúng nó dán cái tem đóng phí lên xe mình thì thấy nó khìn khìn làm sao đó !
Khìn cũng phải làm thôi, em thấy chúng nó quy định thế để dễ kiểm soát, nếu đưa tem về nhà dán, mấy cu làm tem lại in ra cả đống thì bỏ mịa. Nói chung mọi luật lệ ở xứ Vịt ta đều theo quy tắc trước hết là dễ cho nhà nước quản lý, còn dân khó gì kệ mịa dân. Nhà nước ta là "do dân và vì dân" mà

Hạng C
19/11/11
881
37
28
42
Sáng nay em vừa đi đóng phí đường bộ. Mất khoảng 15 phút, có lẽ do trạm đăng kiểm Lạc Long Quân ít xe. Các bác vào lấy tờ khai các chi tiết tên người đóng, biển số, đóng cash hay chuyển khoản, địa chỉ. Xong rồi thì nộp cùng với sổ đăng kiểm, cà vẹt rồi ngồi chờ khoảng 5 phút sau nghe gọi tên đóng tiền. Đóng tiền xong đợi thêm 5 phút sẽ có người đi với bác ra xe dán tem phí đường bộ.
Khi đi các bác nhớ mang theo 4B, vì em thấy có nhiều người bị hành về nhà đem 4B lên mới được đóng phí đó.

Hạng C
2/6/11
642
4
18
soc2010 nói:
Sáng nay em vừa đi đóng phí đường bộ. Mất khoảng 15 phút, có lẽ do trạm đăng kiểm Lạc Long Quân ít xe. Các bác vào lấy tờ khai các chi tiết tên người đóng, biển số, đóng cash hay chuyển khoản, địa chỉ. Xong rồi thì nộp cùng với sổ đăng kiểm, cà vẹt rồi ngồi chờ khoảng 5 phút sau nghe gọi tên đóng tiền. Đóng tiền xong đợi thêm 5 phút sẽ có người đi với bác ra xe dán tem phí đường bộ.
Khi đi các bác nhớ mang theo 4B, vì em thấy có nhiều người bị hành về nhà đem 4B lên mới được đóng phí đó.
Sóc đóng dùm anh đi, cho mượn tiền luôn, nghèo quá. ek ek

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
hunglydi nói:
soc2010 nói:
Sóc đóng dùm anh đi, cho mượn tiền luôn, nghèo quá. ek ek
nghèo thì xuống đời ngay & luôn. Khóc giề

Hạng C
2/6/11
642
4
18
Của em là tới đáy rùi, còn xuống đâu nữa. Phải Cruze LS như bác thì còn xuống được. Ek ek

Hạng C
2/6/11
642
4
18
Đang đóng phí đường bộ ở 52-02S. Sau vụ này chắc xuống wave tàu mode luôn quá

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
giahuy09 nói:
Hình như giờ đi đóng đâu cần mang xe tới đâu ta???
Đóng phí đường bộ không cần mang xe tới bác ạ! Chỉ cần mang bộ giấy tờ xe là OK rồi.