Hạng B1
8/7/14
74
40
18
www.facebook.com
Chào các bác.

Em đang đi con BMW 325i. Khi lùi thì cái gương chiếu hậu nó hơi thấp xuống. Tuy nhiên khi em về D nó lại ko trở về vị trí cũ là sao cá cụ nhỉ?

Hơn nữa cái gương bên ghế phụ em không cho lên cao hơn đc. Có lên nhưng chưa lên đỉnh như cái gương bên kia ạ.

Các bác biết cách khắc phục ko ạ?

Hạng B1
28/4/08
65
12
8
53
Xe e cũng bị tình trạng giống bác.. De lại gương phụ cụp xuống nhưng khi đi tiến gương lại ko chạy lên hoặc chạy lên đc tí ko về vị trí cũ đc.. Vẫn chưa có cách khắc phục..

Hạng B2
8/3/12
141
5
18
Bác đẩy cái nút dùng để chỉnh gương chiếu hậu trái hoặc phải ngay cánh cửa ấy. Khi để gặt bên phải thì cài số de nó sẽ gập xuống, gặt sang bên trái thì khi de nó vẫn giữ thẳng (hoặc ngược lại, em ko nhớ rõ)

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Bác đẩy cái nút dùng để chỉnh gương chiếu hậu trái hoặc phải ngay cánh cửa ấy. Khi để gặt bên phải thì cài số de nó sẽ gập xuống, gặt sang bên trái thì khi de nó vẫn giữ thẳng (hoặc ngược lại, em ko nhớ rõ)
Bác nhớ chính xác đó !

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
@ thiengtk, jacklandis: nếu để nút chỉnh gương bên tài thì khi de cụp gần sát đất, khi tiến gương sẽ trả về vị trí cũ. Xe bác chủ có nghiêng nhưng k trả, vậy là nút chỉnh gương đã ở bên tài
@ vodanh, HBL: tạm thời gạt nút chỉnh gương qua bên phụ để khỏi nghiêng, còn muốn khắc phục thì ghé gara nhờ thợ cắm máy reset hay coding lại Seat/Mirror Memory module là xong.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: H_B_L and thienngtk
Hạng B1
28/4/08
65
12
8
53
@ thiengtk, jacklandis: nếu để nút chỉnh gương bên tài thì khi de cụp gần sát đất, khi tiến gương sẽ trả về vị trí cũ. Xe bác chủ có nghiêng nhưng k trả, vậy là nút chỉnh gương đã ở bên tài
@ vodanh, HBL: tạm thời gạt nút chỉnh gương qua bên phụ để khỏi nghiêng, còn muốn khắc phục thì ghé gara nhờ thợ cắm máy reset hay coding lại Seat/Mirror Memory module là xong.
Tks bác.. Có lẽ phải ghé gẩ cho nó reset lại quá.. Còn cái vụ gạt qua bên tài để gương khỏi cụp xuống thì e biết rồi ạ, nhưng nhìu khi de cần cụp xuống để quan sát lề khỏi cấn mâm.

Hạng B1
20/3/12
71
20
8
Theo e bác tamh thời dùng nhớ vị trí thử dùng tạm thời, khi de xong, gương ko quay về vị trí cũ, bác nhấn remember vị trí là e nó về vị trí ban đầu

Hạng B2
19/1/08
244
182
43
360.yahoo.com
E46 của e nhớ vị trí ghế, nhưng vị trí gương ko nhớ fai làm tn hả bác, mỗi lần ấn phím 1 là gương lại quay sang 1 kiểu ko theo ý mình
thanks bác

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
E46 của e nhớ vị trí ghế, nhưng vị trí gương ko nhớ fai làm tn hả bác, mỗi lần ấn phím 1 là gương lại quay sang 1 kiểu ko theo ý mình
thanks bác

Mình cũng không sure lắm. Nhưng có mò thử thì xe "bên đây" nó khác xe tụi tây là không có riêng hộp để điều khiển + memory riêng cho ghế. Nó nằm luôn trong cũ gương bên tài. Sợ củ gương đó khùng thôi.