Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Em muốn lên tiếng, nhưng 1 con ve ko làm nên dàn đồng ca mùa hạ.

Có bác nào có cao kiến gì ko?

Chứ em là em thấy hài quá hài, hài hơn Hoài Linh ngàn lần hơn rồi đấy!! Thật là buồn lòng. Vậy mà em cứ mãi mơ ước TP HCM chúng ta sẽ thành 1 Singapore thứ 2, nơi mà hộ chiếu gần đây đã vượt mặt Đức, trở thành hộ chiếu quyền lực nhất thế giới. Giấc mơ đã xa nay càng xa....

Hài quá hài... em muốn đóng góp cho thành phố, nhưng không biết phải làm sao đây?

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Hệ quả tất yếu của làm việc theo phong trào, tập trung giải quyết phần ngọn mà cố tình lờ đi phần gốc. Về ông Hải, cá nhân em thấy 1 phó chủ tịch quận mà đi dẹp lề đường nó hết sức quái dị.
Muốn hè phố trật tự như Sing thì hãy làm như Sing, quy hoạch bài bản các khu mua bán, bãi đậu xe... Khi đã giải quyết được nhu cầu buôn bán, giao thông của người dân thì hãy tính tới chuyện cấm, phạt nặng khi họ lấn chiếm lề đường. Còn mấy thứ chiến dịch ra quân gì gì đó cũng chỉ là múa lửa coi cho vui thôi.

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
em cũng đã nhìn trước đc kết quả của việc làm cho có thì thôi, ra quân bao nhiêu tháng rồi đâu lại vào đó thôi, có đc cái gì đâu. Mà bác Hải à: muốn làm người lãnh đạo mà cho dân sợ thì dễ lắm, còn muốn làm 1 người lãnh đạo mà cho dân phục, đi qua đâu ai cũng phải mĩm cười kính nể thì bác chưa đủ tầm đâu

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Nếu bác Thanh còn, anh em nghĩ bác ấy sẽ làm gì?

1. Bác Thanh phải phấn đấu lên CT thành phố trước, PCT quận ăn thua gì mà làm?

2. Lên CT thành phố rồi, bác ấy... xin chuyển công tác đi nơi khác. Làm mới thì dễ, ngồi sửa lại một đống tạp nham của các anh tiền bối thì đuối lắm, nhất là con cháu của các anh ấy ngồi chi chít kín bản đồ.

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Với cái dàn lãnh đạo như vậy thì muốn như Sing thì chịu khó nhắm mắt lại và mơ 1 giấc dài ! Lúc đo tranh thủ thành Mỹ , Úc , Anh , .. gì thì thành nha bác ! Còn giờ thì e đi ngủ để quên nó đây !

• Like
Reactions: VNET