Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Thanks ý kiến của bác. Em cũng thấy ý kiến này rất logic, và giải thích được mọi lý do: vì sao đóng cửa 3-4 tiếng là lại nghe mùi này....

Các anh kỹ thuật bên BMW Nguyễn Văn Trỗi cũng nói có mùi ẩm mốc.

giờ bác biết garage nào nhận tháo cửa, nội thật xe này ra để phơi nắng & dọn lại không?
bữa em có nhờ bên kia giặt sàn rồi, mà chắc phơi nắng chưa hết hẳn.
Nếu bệnh này do mốc thì chúng ta sẽ có thêm 1 kinh nghiệm mua xe và 1 kinh nghiệm bảo quản xe. Không phải cứ để hầm, mái che, khuất nắng là tốt :)

Hạng D
3/7/14
2.803
10.675
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
À mà nhắc luôn là nấm mốc nó sợ nhất là nắng nên cái nào phơi được cứ phơi (nhờ có tia UV) còn cứ sấy thật khô có đèn UV thì càng tốt nhé!

thanks bác
bác đã cho em thông tin "gãi đúng chỗ ngứa"

để khi nào các garage mở cửa lại, em tìm 1 bên gửi gắm xem sao

bác chắc ở Cali ha :D

Hạng F
28/8/19
6.700
11.390
113
Palm Beach, Florida, US
Nếu bệnh này do mốc thì chúng ta sẽ có thêm 1 kinh nghiệm mua xe và 1 kinh nghiệm bảo quản xe. Không phải cứ để hầm, mái che, khuất nắng là tốt :)
Nó y chang cái nhà mình vậy. Ai cũng biết câu " Sao hơi Người hay thế nhà có hơi Người là không có mùi ẩm mốc ". Vậy nên Bác chủ cứ năng chạy em nó 1 chút đừng vì còn tí xíu mùi mà ghẻ lạnh (Đã giảm 80% rồi thì 20% nếu không muốn lột ra làm thì cứ chạy 1 thời gian nó cũng hết).

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
3/7/14
2.803
10.675
113

lúc em mua xe, bạn sale bẩu em:
" mùi này là mùi đặc trưng xe BMW nó vậy "
em cũng không nghe bạn ấy nói là "xe bị thủy kích" gì cả.

Hạng D
3/7/14
2.803
10.675
113
Nó y chang cái nhà mình vậy. Ai cũng biết câu " Sao hơi Người hay thế nhà có hơi Người là không có mùi ẩm mốc ". Vậy nên Bác chủ cứ năng chạy em nó 1 chút đừng vì còn tí xíu mùi mà ghẻ lạnh (Đã giảm 80% rồi thì 20% nếu không muốn lột ra làm thì cứ chạy 1 thời gian nó cũng hết).

chịu hết nổi rồi anh ơi