Hạng B1
26/6/16
64
17
8
27
E có đi garage thay nhớt xe , và thợ chÂm cho e 5 lít cả lọc nhớt luôn , e có rút que ra thăm thử thì thấy nhớt nằm vừa vạch max , e thì tin sách hướng dẫn sử dụng nên về nhà đã châm thêm 300ml nữa , sáng hôm sau e ra thăm lại nhớt thì thấy nhớt nẰm trên vạch max khoảng 1 lóng rưỡi tay , và xe chạy cảm giác nặng nề hơn ạ , giờ e phải làm sao ạ , thường thì e vào hãng bảo dưỡng thì nó tính e 5.6 lít nếu thay luôn lọc , nhưng e về thăm nhớt lại hay buổi sáng e ra thăm nhớt thì chỉ trên vạch max tí xíu à chừng 0.3cm và xe chạy mượt lắm , đợt rồi e thay garage ngoài thì chăm e có 5 lít luôn lọc là full , không lẽ hãng xã sạch hơn ạ , các bác giúp e với , xe e vậy là dư nhớt nhiều không ạ. Nếu để lÂu sẽ ra sao ạ vì xe e chạy dịch vụ hay đi thường xuyên như vậy ảnh hưởng nhiều đến máy không ạ

Hạng B1
26/6/16
64
17
8
27
Nhớt dư ảnh hưỡng nghiêm trọng đến máy.Nên hút bớt ra đi bác.
Hút ra bằng gì bây giờ bác , xe e chạy 3 tua đồng nai và 2 tua vũng tàu ùi , sấp xỉ 2500km rồi ạ , giờ e nên làm sao ạ

Hạng B2
20/7/16
209
295
63
59
Hiện nay đa số mấy tiệm sửa xe 2 bánh đều trang bị máy hút nhớt. Bác cứ ghé đại 1 tiệm nào đó nhờ họ, không quá 30 giây là OK .

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng B1
26/6/16
64
17
8
27
Xã ốc cho nó ra từ từ thôi bác.Hoặc đến chổ nào có máy hút nó hút ra.
Ốc của nó ốc mậy vậy a , e định xả ra từ từ , nếu hơi huốt chuẩn thì châm nhớt mới vào lại tí

Hạng B2
8/8/06
456
18
28
Hôm trước con vios của em thợ đổ nguyên 4 lít nhớt vô, cây thăm dư 1 khúc, chạy máy lỳ kinh, phải mở ốc đáy cho xả từ từ, vừa xả vừa thăm, đến đúng vạch FULL thì thôi. Không xả đường châm nhớt được vì kín bưng, đường thăm thì quá nhỏ, không vòi nào đút vô được.