Tập Lái
10/7/08
5
0
1
Em đang chạy em Paj 98 GLS, hôm trước đi off, em nó bị xa vào cát giẫy mãi mới ra được cộng với sự giúp đỡ của gần 20 chú bộ đội
(mấy chú bộ đội thật là
). Sau bữa đó về em nghe trong tiếng máy có tiếng gõ lạ, mang ra gara của hãng thì bị phán rằng cháy côn và chết con đội thuỷ lực (trong cơ cấu cam-súpat). Em thay luôn bộ má côn, bàn ép mất gần chục lít. Em cũng cho mở nắp máy, vệ sinh mặt xy lanh đồng thời thay tất cả dàn con đội luôn, mà phải công nhận dòng Paj nó tốt thật, xe em chạy gần 12 năm mà lần này mới là lần mở nắp máy đầu tiên của em nó. Nhưng mà làm xong nó vẫn bị kêu, tuy có nhỏ hơn lúc trước kia. Sau vụ đó em có đi Lũng Cú một lần, thấy máy vẫn Ok(chẳng là em đang ở trong SG). Nhưng bữa trước đưa cho ông anh đi một hôm, chiều về thấy tiếng gõ rất to trong máy, mang ra gara lại phán con đội chết
. Lần này em bắt chúng nó tháo nắp máy kiểm tra, rồi chế lại con đội cho khe hở chết nhỏ lại thì tiếng gõ đỡ hơn nhưng vẫn còn rất to, nhất là những lúc khởi động xe vào buổi sáng.

Em đã cất công vào internet tìm từ rất nhiều nguồn, dowload manual của hãng (mất mấy chục Obama luôn) mà cũng chẳng thấy chỗ nào nói về cái lỗi giống như xe nhà em. Không biết có bác nào gặp hiện tượng như của em ko? nếu có, mong các bác chỉ giáo cách/nơi có thể khắc phục được lỗi này. Thanks các bác in advance!

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
bác cũng đầu tư dữ nha, nếu bác down dc tài liệu j thì sahe cho em với.
cơ cấu cam đội thuỷ lực thì khe hở dc tự động điều chỉnh. việc gõ thì có lẽ do nhiêu nguyên nhân. nếu sáng đề nỏ nghe rõ hơn thì em nghĩ bác xem lại nhớt máy và bơm nhớt.
riêng tài liệu thì bác vào bộ alldata sẽ chỉ rõ những thông số kĩ thuật về dòng này.

Bác nên nhờ anh em thợ kiểm tra bơm nhớt , khi bơm nhớt yếu , làm cho dòng nhớt đi tới đội thủy lực yếu, làm cho đội thủy lực bị đói , nên dẫn đén tình trạng kếu supáp, đồng thời bác cũng nên kt đội thủy lực còn giữ dầu tốt ko?

Hạng B2
20/6/07
156
0
0
Bác chỉ cho anh em biết luôn cách kiểm tra đội thuỷ lực có giữ dầu hay không luôn đi.