Tập Lái
10/10/16
14
7
3
36
BMW X1 date 2014 của em drive1.8, bị tình trạng trễ gaz 2-3 giây khi muốn tăng tốc đột ngột.
Đang chạy 50-60, muốn vượt xe trước, đạp gaz, nó khựng lại 2-3 giây rồi mới bắt gaz vọt lên.
ức chế lắm các bác ạ!
Cho em hỏi như vậy là bình thường hay bất bình thường?!. Có cách khắc phục không? Vì rất nguy hiểm và bực mình, chậm một nhịp không vượt kịp là ăn hành ngay!
Trước em chạy mấy con xe nhật thì không hề bị tình trạng đó, muốn vượt thì nhấp gaz là dính ghế!
Mong các bác kinh nghiệm giúp đỡ và tư vấn!
Em đội ơn rất nhiều ạ!

P/s: vì không muốn phí tài nguyên diễn đàn, nên em hỏi nhẹ câu hỏi nữa về đèn, là xe em có 4 bi xenon 2 bên. Nhưng chỉ sáng 2 bóng ngoài, 2 bóng trong tối thui. Đã bật công tắc qua hất nấc phải. Em hỏi liệu có còn công tắc nào ở đâu nữa ko hay bị cháy 2 bóng trong rồi ạ??!!
cám ơn các bác!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Trễ 2-3 giây chắc là hơi nhiều, thường nó trễ khoảng 1 - 1.5 giây thôi. Nó là bình thường do turbo lag (nếu là máy turbo) + độ trễ chân ga, dòng X độ trễ chân ga khá là lớn. Khắc phục: bác có tìm gắn cục ngắt độ trễ chân ga sẽ cải thiện đáng kể.
4 bóng đó thật ra chỉ có 2 bóng có bi + bóng (projector + bóng xenon) thôi, còn 2 cái trong họ gắn 1 gương nhìn cho giống bi chứ không phải và chỗ đó bên trong gắn đèn cho sáng vòng angle eye. Nó hoàn toàn bình thường, nếu bóng nào cháy nó đã báo lên táp lô rồi.

Tập Lái
10/10/16
14
7
3
36
Tuyệt quá bác. Hình như xe em không turbo(xem cái này ở đâu vậy bác).
Bác có thể điểm chỉ cho em tiệm nào gắn cục đó không ạ?!!
sẵn hỏi rùi hỏi cho trót, xe em 2014 nhưng vẫn xài cần số lên xuống PRND, chứ không phải điện tử như mấy con khác. Em để ý mấy con 212,213 là đã xài loại đó rồi. Em không hiểu vì sao?. Sẵn tiện bác khai sáng cho em luôn nhá!
thank bác nhiều

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác mở nắp capo lên xem có chữ twin power turbo trên cái nắp nhựa kg? Kg có là do độ trễ chân ga thôi.
Bác tìm trên mạng mua mấy cục tên Sprint Booster hay Pedal box của racechip cho dòng xe mình, gắn vào chân ga rất đơn giản.
Còn cần số thì đúng là xe X1 hiện tại vẫn xài cần số gạt chứ chưa ful điện như các dòng 2 trở lên. Có lẽ thế hệ tiếp theo sẽ thay đổi.

• Like
Reactions: S1000bimX
Hạng B2
16/9/15
170
81
28
45
Bác mở nắp capo lên xem có chữ twin power turbo trên cái nắp nhựa kg? Kg có là do độ trễ chân ga thôi.
Bác tìm trên mạng mua mấy cục tên Sprint Booster hay Pedal box của racechip cho dòng xe mình, gắn vào chân ga rất đơn giản.
Còn cần số thì đúng là xe X1 hiện tại vẫn xài cần số gạt chứ chưa ful điện như các dòng 2 trở lên. Có lẽ thế hệ tiếp theo sẽ thay đổi.

1.8 la xe xang,kg co turbo.

• Like
Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Bác có thể tìm mua thiết bị tăng tốc giảm độ trễ chân ga Sprintbooster để khắc phục tình trạng trên ạ,đảm bảo bắt ga sớm và dzọt hơn zin nhìu!

• Like
Tập Lái
10/10/16
14
7
3
36
Sẵn đang được các bác trợ giúp hết lòng, em xin hỏi lại câu trong topic bữa e có lập mà chưa có câu trả lời.
Em muốn tìm chỗ nào bán đuôi cá sport cho con bmw X1 hoặc chế cũng được. Em tìm nát mụ google mà không ra chỗ nào tphcm bán các bác ợ
Ai đi ngang biết thì giúp cho em nó phát ạ!!
cám ơn các bác nhiều nhiều ạ !!!