Tập Lái
24/8/12
9
2
3
Chào các bác, các bác nào có kinh nghiệm những mảnh đất này cho em vài hướng giải quyêt với, em có miếng đất ông bà để lại ngang khoảng 10m, sâu 80m ( trong đó 200m đã lên thổ cư, còn lại là đất vườn) . Bị đường dây cao thế 110v đi ngang, cắt dọc theo đất và em bị mất 5m bề ngang, nghĩa la hiện tại đất ko vướng cao thế chỉ còn khoảng 1/2. Gio khi em bán đất thì ng mua lên hỏi toàn là bị báo đất này vướng dây điện ko cho cất nhà bla bla ..ko ai dám mua.
Các bác cho em hỏi giờ em nên bán theo kiểu nào cho dễ ? có nên tách thửa làm 2 phần bị vướng dây điện vứt ra riêng để dễ bán ko ạ ? Hay xây nhà nhỏ trước rồi bán ạ ?
Em xin cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/3/17
681
13.558
93
Hành lang cao thế hiện tại là 50m nha bác, bác chỉ xây được nhà cấp 4 thôi.

Hạng B2
16/12/10
202
7.163
93
Bản thân cái miếng đất 5m kế hành lang an toàn đã rẻ hơn bình thường, bác tính thêm 5m bên trong hành lang thì khó bán lắm. Cứ đặt mình vào vị trí người mua là hiểu thôi.

Tập Lái
24/8/12
9
2
3
Bản thân cái miếng đất 5m kế hành lang an toàn đã rẻ hơn bình thường, bác tính thêm 5m bên trong hành lang thì khó bán lắm. Cứ đặt mình vào vị trí người mua là hiểu thôi.
vâng em biết khó bán nên muốn nhờ cac bác tư vấn xem có cách nào tốt ko? hay là tách làm 2 , bỏ miếng kia đi bán 1/2 thôi dc ko bác?

Hạng B2
16/12/10
202
7.163
93
vâng em biết khó bán nên muốn nhờ cac bác tư vấn xem có cách nào tốt ko? hay là tách làm 2 , bỏ miếng kia đi bán 1/2 thôi dc ko bác?
Bỏ làm gì, anh bán cả nhưng chỉ tính giá 5m thôi chắc dễ bán. Nhân tiện, anh pm khu vực và giá mong muốn xem mềnh có duyên không ?

Tập Lái
24/8/12
9
2
3
Bỏ làm gì, anh bán cả nhưng chỉ tính giá 5m thôi chắc dễ bán. Nhân tiện, anh pm khu vực và giá mong muốn xem mềnh có duyên không ?
khu vực tỉnh đồng tháp bác ạ , giá để toàn bộ chắc 200 củ thôi