Thảo Luận Chung Hẹn nhau đi đăng kiểm

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Hic, vậy bác đi trước cho lành :) rùi có gì hay truyền cho ae nghe. Tks bác trước
Bác đã đi đk chưa.nói chung giờ đk em thấy bình thường,sáng thứ bẩy em cho vô đk ở trạm 50_04 Làm thủ tục hành chính. Lâu hơn kiểm định xecác bác đi để cảng sau luôn ko phải tháo nó chụp hình ảnh có cảng luôn.em để một ổ bánh mì.

Hạng B1
8/8/12
71
12
8
Bác đã đi đk chưa.nói chung giờ đk em thấy bình thường,sáng thứ bẩy em cho vô đk ở trạm 50_04 Làm thủ tục hành chính. Lâu hơn kiểm định xecác bác đi để cảng sau luôn ko phải tháo nó chụp hình ảnh có cảng luôn.em để một ổ bánh mì.
Chắc cuối tuần này hoặc đầu tuần sau em qua Hồng Hà bác ợ :). Ếch nhà em chắc phải tháo baga mui nhưng cứ để cản sau xem sao. Tks các bác.

Hạng C
2/9/11
538
388
63
E làm mất hơn 2h, kg hiểu tại sao phí cầu đường mỗi nơi mỗi khác,
Phí đăng kiểm : 340k
Phí cầu đường : 2390k (18 tháng)
Hiện nay đăng kiểm ở sân bay (đường Hồng Hà ) là ok nhất, 1h và kg bị hỏi nhỏ : xe A có gởi ai chưa ???
ĐK dễ nhất chắc ở 50- 07V, gần hết buổi sáng, cỡ 5,6 xe tài xế bị gọi vào nhỏ to tâm sự, kq chỉ 1 xe rớt do xịt khói mù mịt, còn nhiêu đậu ráo. Hài nhất là 1 tải 5T, kiểm tra xong, ok hết n kg dám chạy ra vì ... kg đủ hơi.
Em vừa đăng kiểm hôm thứ bảy, tới nơi vô đăng ký và đóng phí ngay. Đóng phí xong chạy ngay vô đăng kiểm luôn không có chờ đợi hay xếp hàng gì hết, khoảng 15 phút sau thì xe ra khỏi dây chuyền đăng kiểm. Nhưng sau đó chờ đóng phí bảo trì đường bộ và chờ dám tem thì mất hơn 1 giờ.
Phí bảo trì đường bộ không phải mỗi nơi mỗi khác đâu bác mà người ta tính phí có tính chất liên tục kể từ lần đầu tiên đóng phí.
VD: Xe bác hết hạn phí bảo trì đường cùng lúc với đăng kiểm và bác đi đăng kiểm đúng hạn (không sớm, không muộn) thì khi đó họ tính phí đúng với thời hạn của lần đăng kiểm kế tiếp, tức 18 tháng sau sẽ đến kỳ đăng kiểm thì phí bảo trì đường bộ là: Đơn giá của 1 tháng (130.000 đồng, ...) x Số tháng chu kỳ đăng kiểm (18 tháng) = 2.340.000 đồng.
Trường phí bảo trì đường bộ hết hạn không trùng với ngày bác đi đăng kiểm thì khi đó họ sẽ tính phí bảo trì đường bộ:
- Nếu phí bảo trì đường bộ hết hạn trước ngày bác đi đăng kiểm (n ngày) thì: Đơn giá của 1 tháng (130.000 đồng, ...) x Số tháng chu kỳ đăng kiểm (18 tháng) + (Đơn giá của 1 tháng (130.000 đồng, ...)/30 ngày) x n ngày (trễ hạn của phí).
- Nếu phí bảo trì đường bộ hết hạn sau ngày bác đi đăng kiểm (n ngày) thì: Đơn giá của 1 tháng (130.000 đồng, ...) x Số tháng chu kỳ đăng kiểm (18 tháng) - (Đơn giá của 1 tháng (130.000 đồng, ...)/30 ngày) x n ngày (sớm hạn của phí).

• Like
Reactions: POCOL0 and The_Ars
Hạng B1
16/1/13
69
354
53
Có cản, bệ bước, baga mui...thì gắn hết lên, đkiểm sẽ chụp hình dán vào sổ, cái nào kg được thì tốn vài xị . Xxx căn cứ vào hình kg làm khó dễ mình được, bác gắn sau kg giống trong hình thì phiền phức lớn ah.

Hạng C
16/2/11
616
4
18
xe em 21/8 đến hạn đăng kiểm ,có bác nào đi không, xe em độ mâm không biết có qua không đây hix

Hạng B1
8/8/12
71
12
8
Em cũng xin làm rì phọt vụ đăng kiểm đây ợ:
Sáng nay em dậy lúc 6h nhưng phải làm các thủ tục cho vợ 1 và F1 nên 7h15 mới xuất phát ở Q1, chạy tới Hồng Hà hết 35p vị chi là 8h kém 10 tới nơi.

Khi tới đếm được trong lane khoảng 5 chiếc và bên ngoài đậu cũng cỡ đó làm em ngạc nhiên vô cùng. Đậu xe và xuống làm thủ tục đóng 340k, đưa xe vào lane đo khói và không quên nhét 1 ổ bm vào chỗ mỗi thuốc. Sau đó 15 phút đưa em nó ra và ngồi đợi đóng tiền BTĐB và lấy hs dán tem.

Rất nhẹ nhàng và sảng khoái sau 15 p nữa có 1 chú em ra dán cho 2 cái tem đến tận 2/2016 (em quên hok tặng chú ấy 20k tiền dán nên mặt chú ấy hơi khó chịu - lần sau bù vậy :) - các bác lưu ý ạ - hihi)

P/s: Xe em là Ếch 2010 (tháo ba ga mui từ hôm qua và giữ nguyên cản sau - cam hành trình: được ghi trong giấy đăng kiểm là có lắp thiết bị giám sát hành trình). Có mấy bác lắp baga phải ra tháo nên các bác lưu ý ạ.

Em xin hết!

Hạng B2
27/1/13
184
201
43
Em cũng xin làm rì phọt vụ đăng kiểm đây ợ:
Sáng nay em dậy lúc 6h nhưng phải làm các thủ tục cho vợ 1 và F1 nên 7h15 mới xuất phát ở Q1, chạy tới Hồng Hà hết 35p vị chi là 8h kém 10 tới nơi.

Khi tới đếm được trong lane khoảng 5 chiếc và bên ngoài đậu cũng cỡ đó làm em ngạc nhiên vô cùng. Đậu xe và xuống làm thủ tục đóng 340k, đưa xe vào lane đo khói và không quên nhét 1 ổ bm vào chỗ mỗi thuốc. Sau đó 15 phút đưa em nó ra và ngồi đợi đóng tiền BTĐB và lấy hs dán tem.

Rất nhẹ nhàng và sảng khoái sau 15 p nữa có 1 chú em ra dán cho 2 cái tem đến tận 2/2016 (em quên hok tặng chú ấy 20k tiền dán nên mặt chú ấy hơi khó chịu - lần sau bù vậy :) - các bác lưu ý ạ - hihi)

P/s: Xe em là Ếch 2010 (tháo ba ga mui từ hôm qua và giữ nguyên cản sau - cam hành trình: được ghi trong giấy đăng kiểm là có lắp thiết bị giám sát hành trình). Có mấy bác lắp baga phải ra tháo nên các bác lưu ý ạ.

Em xin hết!
E đã review ko có bánh mì bác vẫn đưa àh ? E chỉ coffee chú dán tem thôi

Hạng B2
29/1/08
498
256
63
Các bác cho em hỏi tý xe em đang thế chấp cho NH, em giư sổ đăng kiểm còn giấy đăng ký NH giữ họ chỉ đưa cái bản photo công chứng và xác nhận giữ bản chính , em cầm bản này + sổ đăng kiểm đi đăng kiểm đuoc ko các bác ?