Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Ko phải xe em, em thấy trên net, nhưng lỗi ghi là ko chấp hành tín hiệu đèn như này thì liệu có chính xác ko nhỉ mấy bác? Theo em hình này có thể đúng nhưng chưa đủ, có thể là xe đi qua rồi đèn mới đỏ thì sao nhỉ? phía trước cũng có 1-2 xe máy. Nếu đưa được hình lúc trước khi qua vạch, lúc cán vạch và lúc sau khi qua vạch mà toàn đèn đỏ hết thì thôi ko nói làm gì, nhưng chỉ mỗi 1 hình như này thì tính xác thực rất thấp, mấy bác nghĩ sao?

Bác hoàn toàn có thể yêu cầu xem lại vi déo.

• Like
Reactions: Huynh Thanh Luu
Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
Em nghĩ Chính quyền đã làm kiểu đo chỉ có chuẩn thôi. Em ủng hộ.

Dạo này vi phạm nhiều,oải lắm. Tai bay vạ gió, cứ phạt nặng vào:3dgian:

Tập Lái
17/9/14
25
16
3
44
Các bác có để ý là xe tải đối diện cũng vừa mới qua vạch không ? Ảnh này thì có thể chiến đấu được rồi

Hạng B2
19/8/14
456
1.787
93
Sai thì nộp phạt, đừng nguỵ biện các bác. Đúng thì đấu tranh đến cùng cho lẽ phải. Xong chỉ có người trong cuộc mới biết đúng/sai.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Các bác có để ý là xe tải đối diện cũng vừa mới qua vạch không ? Ảnh này thì có thể chiến đấu được rồi
Chiến sao, xe đó cũng bị luôn.
QCVN 41/2012/BGTVT
9.3 Ý nghĩa của đèn tín hiệu:
9.3.1 Tín hiệu xanh: Cho phép đi;
9.3.2 Tín hiệu vàng: Báo hiệu sự thay đổi tín hiệu của đèn. Tín hiệu vàng bật
sáng, người điều khiển phương tiện phải cho xe dừng trước vạch sơn “Dừng lại”.

Trường hợp phương tiện và người đi bộ đã vượt quá vạch sơn “Dừng lại”, nếu dừng lại
sẽ nguy hiểm thì phải nhanh chóng đi tiếp ra khỏi nơi giao nhau;

Hạng C
28/7/14
569
769
93
Nếu bác nói chính quyền làm chỉ có đúng thì nên suy nghĩ lại, thằng làm chính quyền cũng là con người. Khi nhiệt tình + ngu dốt thì = phá hoại. :3ddanhdan:
Bác xem bài này chưa?
http://www.otosaigon.com/threads/ba...t-ban-90-toc-do-thuc-te-45km-h.8613724/page-7

Hình thì ko đủ căn cứ, nhưng chắc chắn bên CSGT có clip, họ làm ẩu họ không được gì đâu.

Em nghĩ Chính quyền đã làm kiểu đo chỉ có chuẩn thôi. Em ủng hộ.

Dạo này vi phạm nhiều,oải lắm. Tai bay vạ gió, cứ phạt nặng vào:3dgian:

Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
Nếu bác nói chính quyền làm chỉ có đúng thì nên suy nghĩ lại, thằng làm chính quyền cũng là con người. Khi nhiệt tình + ngu dốt thì = phá hoại. :3ddanhdan:
Bác xem bài này chưa?
http://www.otosaigon.com/threads/ba...t-ban-90-toc-do-thuc-te-45km-h.8613724/page-7
Đồng ý với bác. Vấn đề máy tự động thôi, máy là vẫn do con người điều khiển, nên máy không sai chỉ có người sai.

Vậy thì cứ để "máy" làm việc chức năng của nó. Thực tế thì giao thông HN còn hỗn loạn gấp trăn lần ở HCM. Em ko biết bác ở đâu, chứ em đi ở HN em sợ bị ăn đòn lắm, "họ" rất gấu khi tham gia giao thông. HCM ít ra lành hơn nhiều.
Cứ để phạt tự động cho tởn. Chứ như kiểu bác nghĩ: nghi ngờ thì làm sao bớt được tình trạng giao thông hỗn loạn hả bác? Hay là bác hay đi ẩu nhỉ?:3duongbia:

Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
Nếu xem được clip thì quá rõ ràng rồi.
Theo mình đoán khi nhìn hình thì xe này chắc là vượt đèn vàng. Ra đến giao lộ thì đèn đỏ luôn. Vì phía đối diện có chiếc xe tải cũng vào giao lộ, còn 2 hướng 2 bên thì chưa có xe nào. Lỗi vượt đèn vàng thì chỉ có 700k, đèn đỏ thì mắc hơn tí + giam bằng!
Điều 10 Luật GTĐB:
Tín hiệu đèn giao thông có ba mầu, quy định như sau:
a) Tín hiệu xanh là được đi;
b) Tín hiệu đỏ là cấm đi;
c) Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp; trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.