Youtuber Otosaigon
16/4/14
890
1.351
93
Sài Gòn
Đoạn này từ Trạm thu phí cầu PM xuống Đồng văn Cống đúng ko bác?! xxx chắc chắn biết tình trạng này hàng ngày, có ngày đứng bắt ngay ngã 3 phía trước nhưng cũng có ngày ko. Đoạn này xe lớn thường lấn vào làn xe máy do làn xe lớn kẹt cứng kéo dài tới trạm thu phí.
Vấn đề cốt lõi vẫn là việc giáo dục ý thức tham gia giao thông của người dân còn quá kém, việc học luật giao thông hiện tại ở mọi cấp độ đều giống như học để biết chứ chưa ý thức được hậu quả của việc phạm luật giao thông sẽ dẫn đến những chuyện gì. Em ví dụ như chuyện cấm bấm còi xe trong khu vực gần bệnh viện trường học, nhưng có ai bắt lỗi đó bao giờ?! Và các bác tài bấm còi đi qua những khu vực đó liệu họ có ý thức được họ có làm ảnh hưởng tới người khác như thế nào ko?! Tại sao các ông các bà cán bộ đi nước ngoài như cơm bữa lại ko thể tìm ra cách để cải thiện ý thức tham gia giao thông của người dân giống như các nước bạn hay đi nước ngoài chỉ để cưỡi ngựa xem hoa du lich cho vui?! Nói đâu xa, ngay cả Cam, Lào ý thức giao thông họ hơn VN gấp nhiều lần, đi xe trật tự lịch sự và có văn hoá, rất ít khi sử dụng còi xe trên đường để cho người ta biết, kiểu như: "nè, tao mới mua xe đó, có cái còi nè, bọn chúng mày khôn hồn thì né đường cho tao chạy coi".
Bác nói chí lý quá, chính xác và không cần bàn cải thêm...
Nếu không ý thức tốt hoặc được giáo dục tốt thì.... DM.. tụi nó chạy vào ầm ầm có sao, mình tội gì ngồi đợi kẹt xe, thế là mình cũng hùa nhau lao vào thì coi như thua cả 1 thế hệ...

Ai đi nước ngoài nhiều sẽ rõ người ta làm sao, không cần bàn cãi nhiều hic hic hic...chẳng qua mấy BÁC ngồi trên cũng từ trong rừng mà ra mà, TỘI!

Youtuber Otosaigon
16/4/14
890
1.351
93
Sài Gòn
Em cũng đi đường này và đã 1 lần bực bội vì thèn cờ hó taxi nó cứ tin tin sau xe máy trong lane xe máy, vậy nên em giảm tốc tà tà trước đầu nó, nó lách bên nào em nhìn kính hậu lạng qua đó, nhìn qua kính hậu thấy nó sửng cồ chửi đòi quánh em. Từ khi nào chúng tự cho mình cái quyền vi phạm luật vậy nhỉ? Quá là loạn. Chỉ vì chút ích kỷ bản thân mà thành ra ai cũng trễ nãi vì kẹt. Chờ đến bao giờ đám này mới bị phạt cho chừa. Có hôm nó đi lane trong em đi kế bên nó thì gặp CA đứng trước, thế là nó xinhan phải quẹo gấp cúp luôn đầu xe em vô lề.
Chiêu này mình cũng từng áp dụng.... khoái nhất là vờn với mấy bác chạy biển đỏ biển xanh, ta chạy chậm rì thì làm gì ta, ai cho cái quyền lấn vào lane người khác mà còn còi

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
Đoạn này mấy bạn ấy thường hay đứng ngay ngã 3 rẽ vào KCN, có đường đi tắt qua phà Cát Lái...bắt dính cũng nhiều lắm mà mấy anh ấy không sợ nhỉ...em từng dính ở đây hơn 3 tiếng, cũng tâm tư khi thấy mấy anh ấy chạy lane xe máy lắm...nhưng lên ngã 3 thấy bị dính lưới, cũng hả dạ lắm...:):):)

• Like
Reactions: hoangthienle
Hạng B2
24/2/16
136
260
63
46
Em là em thích câu chữ của bác chủ rồi đó :)
túm cái váy lại, chả biết bao giờ giao thông vn mới khá lên được nếu cứ như thế này . Haizzz

• Like
Hạng F
29/10/14
8.577
11.297
113
Note pác chủ. Ko phải kẹt cái điểm màu vàng đâu nhé mà là kẹt 4 phía luôn. em dính 2 lần ở đây tởn đến già. Giờ ko bao giờ đi qua đây nữa. Đi đường khác xa gấp đôi cũng được

• Like
Hạng C
1/8/14
774
631
123
45
Bác bực làm gì cho tăng huyết áp ! Vì cái Láo nó trãi đều từ TW đến địa phương. Bao che , ăn tiền nó loạn cào cào. Mấy bác kia chạy láo thì tất nhiên phải quang bánh mì cho Chó ăn thôi. Bác kẹt hơn 2 tiếng thì sao thấy cảnh mua bán bánh mì. Nếu bác là chủ lò bánh mì thì cứ tự nhiên xong pha.

• Like