Liệu có đua kịp KIA của anh Hải ko đây. Mà công nghệ máy xe giờ các hãng khác đa phần đều tăng áp (Mer, Bim, Audi là toàn chơi turbo, bi-turbo, Super charge; hay Hyundai KIA cũng T-GDi) chứ anh Toy này năm này tháng nọ cũng cứ VVT-i từ thời ố kìa kìa hay thêm cai Đu ồ nữa là hết, thật rõ chán.
bác nói hay lắm :))

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Hehe lo chi xa về độ turbo mấy hồi bác mà thiết nghĩ VN mình có đường đâu mà turbo nó công dụng đc bác
Đâu chỉ đơn giản muốn gắn thêm turbo là gắn bác ơi, ngay từ ban đầu nhà sản xuất phải thiết kế cái máy chịu được áp suất cao, tỉ số nén lớn thì mới có thể hoạt động được với turbo chứ bác, và khi đấy xe sẽ đốt cháy nhiên liệu hiệu quả hơn, không chỉ đơn thuần là tiết kiệm nhiên liệu mà còn góp phần rất lớn đến bảo vệ môi trường.

Hạng B2
10/11/13
120
20
18
Đâu chỉ đơn giản muốn gắn thêm turbo là gắn bác ơi, ngay từ ban đầu nhà sản xuất phải thiết kế cái máy chịu được áp suất cao, tỉ số nén lớn thì mới có thể hoạt động được với turbo chứ bác, và khi đấy xe sẽ đốt cháy nhiên liệu hiệu quả hơn, không chỉ đơn thuần là tiết kiệm nhiên liệu mà còn góp phần rất lớn đến bảo vệ môi trường.
Vâng e biết ùi bác nhưng mà đã độ thì xe sx cỡ nào cũng độ đc mà bác dân Việt mình chế tạo chưa đc nhưng độ thì vô biên. Nói vậy chứ xe VN mình gắn turbo để vô hòm thui hehe ý của e là bác nào thích lắm mới dám chơi thui chứ nếu đã gắn turbo e nghĩ xe đó k bán đi đc rồi chỉ để chạy thui hehe

• Like
Reactions: Titanium Blue