Hạng B2
11/5/13
330
283
63
Đã có nhiều thớt nói về vấn đề này, nhưng theo em thấy thông tin cũng đã rất lâu rồi nên em lập thớt mới để các anh em ghóp ý thêm về các món ngon ở BMT,
Giữa tháng 01-2014 em chở GĐ về thăm quê vợ, nên em muốn biết những món ăn ngon đặc trưng của vùng miền này, và địa chỉ uy tín luôn nha, các bác có kinh nghiệm mới ăn gần đây chia sẽ cho em nhé....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/11/12
385
124
43
HCM
cameraip-wireless.tk
Bánh canh bột lọc đường Hoàng Diệu với Xô Viết Nghệ Tĩnh, Bánh ướt thịt nướng Trần Nhật Duật, Bột lọc bánh nậm AmaThao, Bò né Y jut, Phở 2 tô Nguyễn Công trứ, Nem nướng lề đường Lê Hồng Phong ( đối diện bánh mì Hà Nội bán buổi chiều), cơm gà Quang Trung, Hotdog socola Phan Bội Châu, có quán bún cá Hai Bà Trưng nhưng dạo này thấy có vẻ hơi xuống cấp ...
em biết khá nhiều quán vì hồi xưa em có ở bmt, vợ em dân bmt. nhưng em lại không nhớ địa chỉ :D Bác đến đó hỏi là được. Còn bác muốn ăn nhà hàng thì bác chịu khó hỏi, cũng khá nhiều nhà hàng ngon. Những món trên chỉ là ăn chơi nhưng rất ngon.

Hạng B2
24/4/13
287
33
28
Bác nhất định phải ghé Lẩu 47 trên đường Mai Hắc Đế ( đường rộng cho đậu thoải mái), em vừa ăn xong ngon cực mà bình dân bác ạ, ngồi lề đường lạnh lạnh ăn sướng lắm .

Tập Lái
10/10/13
26
4
3
51
Trước khi đi lên BMT, bác cứ nhịn đói khoảng 1/2 ngày. Ghé quán nào cũng được...rất ngon.

Hạng B2
11/5/13
330
283
63
hehe, bác bình loạn thế thì chít em, e nhịn đói chắc xỉu, hahaha