Tập Lái
25/10/14
2
0
1
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
chào các bác, em đang cần giúp đỡ.
Xe em là xe huyndai trago máy 460ps đời 2011, hiện tại xe có thêm bộ phận xử lý khí thải là dung dịch ure tên hay gọi là adblue.
Xe có thêm bộ phận này chạy 500km thì nó uống hết 200k tiền dung dịch rồi, mà dầu thì không tiết kiệm hơn. Tốn kém quá, nên em đang muốn tháo bỏ bộ phận này.
Em biết trên đầu kéo mấy anh em đã từng làm và tháo được nhưng Huyndai thì chưa biết
Mong các bác giúp đỡ, tháo như thế nào, gara nào tháo chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn.

Tập Lái
25/10/14
2
0
1
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
[iQUOTE="truongvylam, post: 9389011, member: 148179"]chào các bác, em đang cần giúp đỡ.
Xe em là xe huyndai trago máy 460ps đời 2011, hiện tại xe có thêm bộ phận xử lý khí thải là dung dịch ure tên hay gọi là adblue.
Xe có thêm bộ phận này chạy 500km thì nó uống hết 200k tiền dung dịch rồi, mà dầu thì không tiết kiệm hơn. Tốn kém quá, nên em đang muốn tháo bỏ bộ phận này.
Em biết trên đầu kéo mấy anh em đã từng làm và tháo được nhưng Huyndai thì chưa biết
Mong các bác giúp đỡ, tháo như thế nào, gara nào tháo chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn.[/QUOTE]
gúp em với các cao thủ ơi

Tập Lái
15/5/15
2
0
1
44
Không biết bác đã xử lý được chưa? Chứ tHeo em thì đừng nên tháo. Không đến lúc cần kiểm định khí thải xe Thì ốm. Hiện giờ có chỗ bán Adblue Hà Nội, bác search google chữ Def xử lý khí thải diesel là ra. Giá tầm 25k/ lit thôi.

Hạng F
21/3/12
5.005
629
113
Khó nhỉ. Liên quan đến ấn đề khí thải và đăng kiểm.

Tập Lái
15/5/15
2
0
1
44
Vầng, bác ạ. Em có ông bạn chạy xe công, tháo cái bộ lọc ra hay là nhờ mấy bác công nghệ cao chỉnh mạch. máy dầu thì nó xả khí ầm ầm, chết luôn mấy cái đầu đo. Không qua được đăng kiểm. Giờ nghe hãng nó báo giá mà choáng.