Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tình hình là bằng lái của bà xã em hết hạn từ ngày 10/4, giờ gần 2 tháng rồi, em google thì thấy là vẫn đổi được (trong vòng 3 tháng kể từ ngày hết hạn vẫn đổi được) nhưng mà các bác cho em hỏi là có chắc chắn đổi được không ạ?

Ngoài ra hồ sơ gốc của bằng hiện tại em giữ, mà thi thì thi ở HN, cấp bằng cũng ở HN, giờ em sống trong SG, liệu đổi được tại đây luôn không hay là phải vác ra HN thì vất vả quá.

Cũng hơi gấp rồi nên các bác giúp em với nhé. Cám ơn các bác trước.

Hạng B2
4/3/14
147
240
43
Lúc trước thì thi lại lý thuyết nhg giờ ko biết sao. Còn bằng thì vẫn đổi đc trong này nhưng sau 2 tháng họ mới trả bằng mới vì fải xác minh lại ngoài HN. Bác cứ foto bằng lái, cmnd, 2 tấm hình 3x4 (để dán lên đơn và giấy khám sức khoẻ) rồi mag lại điểm đổi bằng mua thêm tờ đơn, giấy khám sức khoẻ (khám tại đó lun) xong nộp hsơ đóg 135k rồi chờ tới luợt mình thôi
Ps. Bác có thể ghép gplx gắn máy vào chung luôn nhưng vẫn giữ đc gplx gắn máy cũ. Thân.

Hạng F
1/8/12
5.724
5.737
113
TP HCM
- Hình như quá 1 tháng thi lại lý thuyết, quá 3 thi lại lý thuyết và thực hành.
- Bằng lái đổi ở đâu cũng được nhưng sẽ lâu hơn vì phải đối chiếu hồ sơ gốc ở Tỉnh hoặc TP nhưng không quá 3 tháng

Hạng B2
3/7/13
118
15
18
gấp thì bác về nơi làm hồ sơ gốc đổi cho nó nhanh, xa xôi thì ng ta phải check lại thông tin nên hơi lâu là đúng

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Các bác cho em hỏi thêm 1 tý, hình trong bằng lái là chụp tại chỗ hay mình chụp sẵn mang lên (ngoài hình dán vào đơn và dán vào giấy khám sức khỏe)
Bằng em cũng sắp hết hạn cuối tháng 6, nếu em làm cuối tháng 6 này thì có thể tháng 8 mới có bằng, trong thời gian chưa có bằng thì có chạy được không (vì bằng cũ đã hết hạn)
Cảm ơn

Hạng F
1/8/12
5.724
5.737
113
TP HCM
Chụp tại chổ Bác ạ để còn ép hình vào bằng lái chất liệu PET nữa chứ