Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
7/3/13
67
8
8
Em không biết hỏi đây đúng mục không nhưng nếu sai thì mod xóa bài chứ đừng ban nick em.

Em cũng có rao vặt dùm người quen trong gia đình vài mảnh đất nhưng thực sự em không rành về đất đai.
Em thấy nhiều mục rao vặt mảnh đất <=500tr ở quận 12, Hóc Môn và diện tích cũng khá. Vậy em hỏi có khả năng đó là đất sắp giải tỏa hay sao mà rẻ vậy? Nếu mình muốn mua 1 mảnh đất thì làm sao biết đất đó nằm trong diện giải tỏa hay quy hoạch?

Hiện giờ thì không có tiền nhưng vẫn quan tâm đến mục này :D

Thanks các bác

Hạng B2
25/1/12
335
12
18
www.otosaigon.com
Bác lên UBND Quận nơi bác định mua. Xin tờ đơn xác nhận vị trí đất điền thông tin đầy đủ thữa đất vào kèm 200k vào nộp cho đô thị. Có kết quả.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.992
113
Sài Gòn
hungautocar nói:
Bác lên UBND Quận nơi bác định mua. Xin tờ đơn xác nhận vị trí đất điền thông tin đầy đủ thữa đất vào kèm 200k vào nộp cho đô thị. Có kết quả.
Nếu thời điểm Quận xác nhận vị trí này OK, không QH, nhưng mua rồi vài tháng sau nó phán là khu đất này đang nằm trong tầm nhắm của CTY XXX nào đó đang thôn tính khu này làm gì đó cũng không biết. Nhưng Cty này là Cty....liên mình nhà nước thì tính sao bác?

Hạng C
13/7/11
857
13.184
93
Thì người dân lãnh búa chứ sao, còn xxx thì không liên quan, cái này tại cơ văn chế rùi

Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
Bác nên mua đất chỗ nào dân ở nhiều ,theo e nghĩ sẽ an toàn hơn.Nếu bác có lên Huyẹn hoi thì Huyện trả lời là đất nông nghiệp du trữ vì chưa có quy hoạch 1/500.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Mình có người bạn đã hỏi văn phòng đăng kí QSDĐ thuộc Phòng TN-MT Quận thi được thư trả lời có ghi như sau:
...
- thuộc khu vực chưa có quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/2000.
- theo phê duyệt nhiệm vụ (...) vị trí thửa đất nói trên dự kiến thuộc quy hoạch đất ở hiện hữu kết hợp xây chèn.

Như vậy thửa đất đó có vấn đề gì không, các bác nhỉ?

Hạng B2
6/12/12
334
33
28
Mua khu dân cư hiện hữu và lấy sổ lên Phòng tài Nguyên hỏi là tốt nhất. Nhớ kèm phong bì nhé.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
sgb345 nói:
Mình có người bạn đã hỏi văn phòng đăng kí QSDĐ thuộc Phòng TN-MT Quận thi được thư trả lời có ghi như sau:
...
- thuộc khu vực chưa có quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/2000.
- theo phê duyệt nhiệm vụ (...) vị trí thửa đất nói trên dự kiến thuộc quy hoạch đất ở hiện hữu kết hợp xây chèn.

Như vậy thửa đất đó có vấn đề gì không, các bác nhỉ?
Không có vấn đề gì tại thời điểm bạn của bác trả lời cho đến khi đồ án quy hoạch được trình thẩm định (nên check lại lần nữa cho chắc) và cho đến khi chưa có điều chỉnh gì sau khi quy hoạch được duyệt

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
JerryMouse nói:
hungautocar nói:
Nếu thời điểm Quận xác nhận vị trí này OK, không QH, nhưng mua rồi vài tháng sau nó phán là khu đất này đang nằm trong tầm nhắm của CTY XXX nào đó đang thôn tính khu này làm gì đó cũng không biết. Nhưng Cty này là Cty....liên mình nhà nước thì tính sao bác?

200K đó là nộp kèm hay đóng phí cho nhà nước bác? Có trường hộp đưa 200k mà họ không làm luôn vì không chính chủ.

Status
Không mở trả lời sau này.