Thảo Luận Chung hỏi ngoài lề

Hạng B2
5/12/13
150
111
63
chào các bác ...cho em hỏi vd ngoài lề chút..vì không viết đăng vào đâu cả ?
tình hình là em sắp có chuyến du lịch xứ giãy chết...lịch đi thì đã chốt rồi, nhưng chuyến về thì chưa biết về từ đâu và ngày nào ? vậy cho e hỏi có thể mua vé 1 lượt rồi chuyến về mua sau dc không ?
em có hỏi vài đại lý vé máy bay nói quy dinh đi du lịch thì phải mua ve 2 chiều ? !!! e co hỏi a guc gồ..nhưng 0 thấy có qui định nào như vậy ? các bác vui lòng tư vấn cho e
xin cảm ơn

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Xứ giãy chết cụ thể là nước nào? châu Âu, Mỹ thì phải đặt vé về trước khi xin visa, tuy nhiên mình chỉ cần mang booking của phòng vé nộp kèm đơn xin visa, mà booking thì bác có thể đặt phòng vé và họ gửi cho bác, hoặc nhờ họ làm cho, như em nộp xin visa vào châu Âu thường làm booking kéo dài ngày hơn tực tế để họ căn cứ vào đó cho thời hạn visa tương ứng chứ đưa đúng lịch lỡ muốn đi đâu mà visa hết hạn thì ko đi đc, ví dụ dự kiến đi 1 tuần thì làm booking ngày về sau 2 tuần khi đó visa cho đúng 2 tuần thôi.

ps: hỏi ngooài lề thì post vô mục chuyện ngoài lề đó.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng B2
5/12/13
150
111
63
dạ..em thấy trong CNL có vẻ thích hợp funny thôi..dạ e đi qua thăm anh Ô bá mà !

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
tình hình là em sắp có chuyến du lịch xứ giãy chết...lịch đi thì đã chốt rồi, nhưng chuyến về thì chưa biết về từ đâu và ngày nào ? vậy cho e hỏi có thể mua vé 1 lượt rồi chuyến về mua sau dc không ?
em có hỏi vài đại lý vé máy bay nói quy dinh đi du lịch thì phải mua ve 2 chiều ? !!! e co hỏi a guc gồ..nhưng 0 thấy có qui định nào như vậy ? các bác vui lòng tư vấn cho e
xin cảm ơn
Bác vô cửa nó sẽ đóng dấu cấp visa tg được ở, nó hỏi bác đi dâu bao giờ về hứng nó hỏi cái vé bay về, không có lạng quạng nó kô cho bác vào với lý do du lịch

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
xin cảm ơn
bác đi các nước cần visa thì không nói

nếu đi Thái / Sing / Malay mà chỉ mới có vé máy bay chiều đi thì nhân viên hải quan ở nước họ có thể từ chối cho bác nhập cảnh. Chính vì thế nhiều hãng hàng không đã yêu cầu nhân viên của hãng hàng không ở VN kiểm tra vé về của hành khách trước khi lên máy bay

Hạng B2
5/12/13
150
111
63
Y e là co qui dinh nao bang van ban o ? E tim o ra , Chu minh da o muon ve lai xu thien duong thi bo cai ve quay lai van re hon 1000usd no cong ma minh phai ganh cac bac nhi ?