Tập Lái
30/3/16
4
0
1
Kính chào các bác!

Cuối tuần này mình có đi đám tại EMI Palace tại số 4-6 Lê Quý Đôn, P.Bình Thọ, Quận Thủ Đức. Mình dự định sẽ đi theo cung đường theo hình đính kèm.
Xin hỏi mình cần lưu ý các điểm nóng nào để tránh đôi co với XXX, mình là thành viên mới và là nài Tỉnh, rất ít đi TP HCM.
Mình đã lưu ý 1 số điểm như qua Hầm Thủ Thiêm cần đi 40 Km/h, bật đèn, đi đúng làn.
Rất mong ý kiến từ các bác tài!
p/s: chạy xe hơi SG căng thẳng vì giao thông thì ít mà vì XXX thì nhiều! haiz

Attachments

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
Kính chào các bác!

Cuối tuần này mình có đi đám tại EMI Palace tại số 4-6 Lê Quý Đôn, P.Bình Thọ, Quận Thủ Đức. Mình dự định sẽ đi theo cung đường theo hình đính kèm.
Xin hỏi mình cần lưu ý các điểm nóng nào để tránh đôi co với XXX, mình là thành viên mới và là nài Tỉnh, rất ít đi TP HCM.
Mình đã lưu ý 1 số điểm như qua Hầm Thủ Thiêm cần đi 40 Km/h, bật đèn, đi đúng làn.
- Nếu đi 4B thì max là 60km/h
- Vạch liền nên ko chuyển lane trong hầm
- Vô hầm bật đèn chiếu gần
Có biển báo báo rõ ràng trước khi vô hầm bác à :D

• Like
Reactions: demo_demo
Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Kính chào các bác!

Qua hầm thủ thiêm là 60km/h nha bác. Nhiều bác ngó 40 của cái bảng 2B rồi bò trong hầm gây ức chế xe sau.
Võ Văn Kiệt nếu bác cứ đi thẳng thì khi đến ngã 3, ngã 4, coi chừng lane rẽ trái/quay đầu (lane rẽ phải thì dễ nhìn rồi). Nếu lo sợ thì cứ dừng lane thứ 2 từ trong ra là ổn.

• Like
Tập Lái
30/3/16
4
0
1
Many thanks tới 2 bác!
Đúng là e đi 4B, ra khỏi hầm thủ thiêm các bác có lưu ý đoan nào nữa ko ạh.
P/s, lát em hỏi thêm 1 đoan nữa đi Đồng Nai luôn
Cảm ơn ạh

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Từ thủ đức ra dong962 nai tương đối ổn chỉ có các xe từ vũng tàu về sg thì chú ý đèn, vạch tại ngã 4 v.tàu thôi.. a chủ đi đâu của đồng nai? mềnh tư zấn đường choa!!

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Trước khi vô hầm thì lưu ý bật đèn, chạy lane nào thì vô hầm ôm lane đó, vạch liền ko chuyển lane trong hầm. Vô hầm nhớ bật đèn và đặc biệt là KHÔNG bấm kèn nha bác, có biển báo trước khi vô hầm.
Đi đại lộ Đông Tây thì luue ý các ngã tư, ngã ba, ôm lane theo biển 411, cẩn thận đi sai lane là xxx thó liền.
Vừa qua khỏi hầm giảm tốc chút xíu khi qua trạm thu phí (trạm thu phí nhưng chưa thu phí). Qua trạm thu phí có biển max-80 thì mình quất 80. Lưu ý trên đường Mai Chí Thọ có nhiều cây cầu (cá Trê, cá Chép gì đó) thì ko chuyển lane trên cầu. XXX thường canh khức vừa qua hầm + gần tới giao lộ Đồng Văn Cống.
Chúc bác đi chơi zdui zdẻ!

• Like
Hạng C
25/6/14
624
747
93
Cung đường bác chủ vẽ ra em cho rằng là cung đường biển báo đầy đủ và rõ ràng nhất, không chừa được chỗ nào đặt bẫy nên cứ chạy theo biển báo là được.

• Like
Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Khi qua khỏi giao lộ Đồng Văn Cống, để tránh xe Container đang xếp hàng chờ đèn đỏ trên phần đường chính tại giao lộ LĐC-MCT-Cao tốc bác nên rẽ phải để vào phần đường phía trong sát lề (cấm xe tải > 3,5T) và chạy làn giữa để qua giao lộ được nhanh, sau đó cứ làn đó mà đi phần đường bên trong đến cầu Rạch Chiếc quan sát để nhập lại làn trên Xa lộ Hà Nội (còn gọi là Quốc lộ 52) và qua cầu Rạch Chiếc nhé. Chúc bác thượng lộ bình an!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Sao bác chủ không đi Nguyễn Văn Linh, đường rộng, tốc độ tối đa lên đến 80km/h, ít đèn đỏ, mặc dù tốn phí 22k nhưng lợi xăng & thời gian hơn nhiều.

• Like
Tập Lái
30/3/16
4
0
1
Khi qua khỏi giao lộ Đồng Văn Cống, để tránh xe Container đang xếp hàng chờ đèn đỏ trên phần đường chính tại giao lộ LĐC-MCT-Cao tốc bác nên rẽ phải để vào phần đường phía trong sát lề (cấm xe tải > 3,5T) và chạy làn giữa để qua giao lộ được nhanh, sua đó cứ làn đó mà đi phần đường bên trong đến cầu Rạch Chiếc quan sát để nhập lại làn trên Xa lộ Hà Nội (còn gọi là Quốc lộ 52) và qua cầu Rạch Chiếc nhé. Chúc bác thượng lộ bình an!
Chà cái này để mình nghiên cứu trên G map thử, đi không đúng cao kiến thì mấy anh XXX nhào vào thì khổ. Cảm ơn nhiều ạh