N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Chào các Bác,
30/4 em định đi Nha Trang, đang băn khoăn ko biết nên đi cung nào cho tiện.
Theo cung ven biển SG-Phan Thiết thì em đi khá nhiều rồi, riêng cung ven biển Phan Thiết - Nha Trang thì em chưa đi, bác nào biết xin chia sẽ giúp ạ.

Em đi Sedan, xuất phát tầm 5h00 sáng, định túc tắc đi theo cung này:
SG - Bà Rịa - Kê Gà - Phan Thiết - Hòn Rơm - Bàu Trắng Phan Rí - Bãi đá 7 màu - Cà Ná - Mũi Dinh - Bàu Trúc - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang

Mấy điểm Bãi đá 7 màu, Cà Ná có gì hay không ah?

Hay em cứ QL1A mà tiến các bác ?

Còn cung này cũng ok chứ ạ: SG - (Bà Rịa - Kê Gà) // (LTDG - QL1A) - Phan Thiết - Hòn Rơm - Bàu Trắng Phan Rí - QL1A - Phan Rang - Cam Ranh - Nha Trang

Chân thành cảm ơn.

Hạng D
16/5/08
1.020
1.044
113
Đoạn Bãi đá 7 màu - Cà Ná ko có đg ven biển nha bácphải quay ra QL1A

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Chào các Bác,
30/4 em định đi Nha Trang, đang băn khoăn ko biết nên đi cung nào cho tiện.
Theo cung ven biển SG-Phan Thiết thì em đi khá nhiều rồi, riêng cung ven biển Phan Thiết - Nha Trang thì em chưa đi, bác nào biết xin chia sẽ giúp ạ.

Em đi Sedan, xuất phát tầm 5h00 sáng, định túc tắc đi theo cung này:
SG - Bà Rịa - Kê Gà - Phan Thiết - Hòn Rơm - Bàu Trắng Phan Rí - Bãi đá 7 màu - Cà Ná - Mũi Dinh - Bàu Trúc - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang

Mấy điểm Bãi đá 7 màu, Cà Ná có gì hay không ah?

Hay em cứ QL1A mà tiến các bác ?

Còn cung này cũng ok chứ ạ: SG - (Bà Rịa - Kê Gà) // (LTDG - QL1A) - Phan Thiết - Hòn Rơm - Bàu Trắng Phan Rí - QL1A - Phan Rang - Cam Ranh - Nha Trang

Chân thành cảm ơn.
Chủ yếu bác dành thời gian di chuyển bao lâu? Nếu muốn nhanh hơn thì bác nên đi cao tốc -> QL1A tới Phan Thiết. Rồi trải nghiệm cung đường biển từ Phan Thiết - Hòn Rơm - Bàu Trắng Phan Rí - Bãi đá 7 màu - Cà Ná - Mũi Dinh - Bàu Trúc - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang

Chứ vòng ra QL55 ra Phan Thiết xa hơn 1 khúc tầm 1 h đồng hồ chạy xe

• Like
Reactions: Neversad and N2D
Hạng B2
1/8/14
163
148
43
44
Điểm đến của Bác là Nha Trang, thời gian nghỉ lễ có 04 ngày (đi và về mất 02 ngày rồi) nên theo em là Bác đi QL1 đến NT luôn để nghỉ ngơi và ăn chơi đập phá.

• Like
Reactions: N2D and tonyhao
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Bác từ Phan Thiết đi ra Hòn Rơm --> Đồi cát bay ra lại QL1A, số km bằng đi thẳng QL1A nhưng đường đẹp và dễ chạy hơn, đáng để thử cung này đó bác, xong bác lại thẳng 1A tới Nha Trang nếu ko muốn trải nghiệm cung Phan Rang --> Vịnh Vĩnh Hy

• Like
Reactions: N2D
Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
Sài gòn - cao tốc long thành dầu giây - hướng đi đà lạt - cao tốc liên khương - đèo khánh vĩnh - nha trang cung đường lạ 420 km gần nhất :D

Hạng B2
4/2/07
411
352
63
Chủ yếu bác dành thời gian di chuyển bao lâu? Nếu muốn nhanh hơn thì bác nên đi cao tốc -> QL1A tới Phan Thiết. Rồi trải nghiệm cung đường biển từ Phan Thiết - Hòn Rơm - Bàu Trắng Phan Rí - Bãi đá 7 màu - Cà Ná - Mũi Dinh - Bàu Trúc - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang

Chứ vòng ra QL55 ra Phan Thiết xa hơn 1 khúc tầm 1 h đồng hồ chạy xe
30/4 em cũng đi cung đường này, hay bác đi chung cho vui.

• Like
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
đi cung đường này á....... mất thêm 2 giờ

Đã đi cung ven biển thì đi cho trót, đến Cà Ná bác rẽ phải đi tiếp ven biển Ninh Thuận thẳng đến PR ra Vĩnh Vy, cung này cũng đẹp đó Bác, vắng xe.

• Like