Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về curoa cam của Matiz

Hạng B2
17/12/13
109
57
28
Chào các Bác! Em có vấn đề sau cần giúp đỡ:
Em đang xài dây curoa cam của Daewoo (mua ở Mast Hà Nội), thay cách đây hơn 1 năm nhưng chỉ chạy khoảng 5.000 km.
Cho em hỏi ngu một chút:
1. Hàng Daewoo và GM chất lượng như nhau không?
2. Sau bao nhiêu km hoặc bao lâu thì thay để đảm bảo an toàn?
3. Nếu muốn kiểm tra hoặc bảo dưỡng thì phải làm ntn?
Em biết có nhiều người đã hỏi nhưng câu hỏi trên nhưng em rất muốn nhận được câu trả lời chân thành của các bậc tiền bói, cao nhân!
Chân thành cảm ơn!

Hạng B2
1/4/13
308
107
43
31
+ Hàng của GM hay Daewoo đều là một loại bác ak`
+ Bác nên thay dây curoa cam trước 80000km để đảm bảo. Nó chẳng đáng bao nhiêu so với khi nó đứt bác nhỉ.
+ Còn kiểm tra bảo dưỡng thì e thấy bác cứ đi bảo dưỡng xe thường xuyên, gần tới 80000km thì thay thôi chứ trước khi đứt nó cũng chẳng có dấu hiệu nào báo trước cho mình cả. hì hì

Chào các Bác! Em có vấn đề sau cần giúp đỡ:
Em đang xài dây curoa cam của Daewoo (mua ở Mast Hà Nội), thay cách đây hơn 1 năm nhưng chỉ chạy khoảng 5.000 km.
Cho em hỏi ngu một chút:
1. Hàng Daewoo và GM chất lượng như nhau không?
2. Sau bao nhiêu km hoặc bao lâu thì thay để đảm bảo an toàn?
3. Nếu muốn kiểm tra hoặc bảo dưỡng thì phải làm ntn?
Em biết có nhiều người đã hỏi nhưng câu hỏi trên nhưng em rất muốn nhận được câu trả lời chân thành của các bậc tiền bói, cao nhân!
Chân thành cảm ơn!
Dây cam bt 7-8 vạn là thay, nhưng tốt nhất bác thay sớm nó sẽ tốt hơn. Dây xịn chính hãng giá cũng rẻ mà. Bên e giá 450k

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Chủ thớt cứ phải nghĩ thế này : Xe matiz là của hãng Daewoo sản xuất vậy thì khi nó được sản xuất và xuất xưởng thì nó xài dây curoa của hãng nào sản xuất? Câu trả lời chắc chắn là do Daewoo sản xuất vậy thì lăn tăn làm chi cho mệt cứ dây curoa của Daewoo mà xài miễn là hàng chính hãng không phải hàng giả.
Sau này GM mua lại hãng Daewoo của Hàn Quốc nhưng hầu hết các dòng xe vẫn dùng máy,khung sườn do Daewoo sản xuất chỉ thay cái tên mà thôi :3dchientrung:

Hạng B2
17/12/13
109
57
28
Bác Mr. Bean làm em thông suốt hơn rồi ạ! Cảm ơn Bác rất nhiều!