Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Đảo Bình Ba và Bình Hưng là tương đối gống nhau về dịch vụ ... đặt biệt là các lọai hải sản và tôm hùm .
- Đảo Bình Ba lớn hơn Đảo Bình Hưng tí nhưng phải di chuyển từ bờ ra đảo khá xa , các dịch vụ tham quan, ăn uống .v.v. đều phải mua tour . Nếu thời tiết không thuận lợi ( bão ) có khi bác phải ở lại đảo vài hôm . Ăn uống hải sản tại các nhà bè phải mất chi phí từ 200k đến 300k tiền canô tăng bo chở từ đảo ra nhà bè .
- Đảo Bình Hưng gần bờ hơn, từ bờ ra đến đảo khỏang cách 700m , mất từ 10 phút đi tàu là tới nơi . Dịch vụ ngủ nghĩ nhà dân hay ngủ tại hải đăng ... Ăn uống tại các nhà bè hải sản . Việc đưa đón ra nhà bè ăn hải sản là miễn phí vé tàu .
Các đảo trên theo ý kiến của em ghé chơi 1 ngày là đủ . Đối với dân nhiếp ảnh hay Phượt thường ngủ lại 1 đêm để có cảm giác gần với thiên nhiên .
Các chi phí tại đảo Bình Hưng :
1/ Vé tàu từ bờ ra đảo và ngược lại : 10k/lượt/người
2/ Ngủ đêm tại nhà dân, phòng có máy lạnh : 100k/người ( Ngủ trên hải đăng cũng vậy )
3/ Ngủ trên nhà bè : từ 50k đến 60k/người
4/ Chủ động việc tham quan tòan đảo hay lặn ngắm san hô .
5/ Là đảo gần bờ nên các lọai hải sản và thực phẩm rất phon phú .

Từ những lý do trên , em gợi ý lộ trình của bác như sau :
Ngày 1 : Từ Cam Ranh về Bình Hưng . Có thể ngủ đêm tại đây . Nhớ đi vào những ngày có trăng để ngắm biển đêm, câu cá , câu mực, nhậu lai rai , ôm ghita vừa hát, vừa ngắm trăng .
Ngày 2 : Xuất phát sớm từ Bình Hưng đến Bình Ba chơi . Chiều về đất liền đi ra Nha Tranh luôn
Tối ngày 2 và nguyên ngày 3 Bác thỏai thích ăn chơi tại Nha Trang . Sau đó từ Nha Trang về Cam Ranh .

Em có thể hỗ trợ bác các dịch vụ và xe đưa đón sân bay và các điểm

Tập Lái
2/7/15
1
1
1
32
Đảo Bình Ba và Bình Hưng là tương đối gống nhau về dịch vụ ... đặt biệt là các lọai hải sản và tôm hùm .
- Đảo Bình Ba lớn hơn Đảo Bình Hưng tí nhưng phải di chuyển từ bờ ra đảo khá xa , các dịch vụ tham quan, ăn uống .v.v. đều phải mua tour . Nếu thời tiết không thuận lợi ( bão ) có khi bác phải ở lại đảo vài hôm . Ăn uống hải sản tại các nhà bè phải mất chi phí từ 200k đến 300k tiền canô tăng bo chở từ đảo ra nhà bè .
- Đảo Bình Hưng gần bờ hơn, từ bờ ra đến đảo khỏang cách 700m , mất từ 10 phút đi tàu là tới nơi . Dịch vụ ngủ nghĩ nhà dân hay ngủ tại hải đăng ... Ăn uống tại các nhà bè hải sản . Việc đưa đón ra nhà bè ăn hải sản là miễn phí vé tàu .
Các đảo trên theo ý kiến của em ghé chơi 1 ngày là đủ . Đối với dân nhiếp ảnh hay Phượt thường ngủ lại 1 đêm để có cảm giác gần với thiên nhiên .
Các chi phí tại đảo Bình Hưng :
1/ Vé tàu từ bờ ra đảo và ngược lại : 10k/lượt/người
2/ Ngủ đêm tại nhà dân, phòng có máy lạnh : 100k/người ( Ngủ trên hải đăng cũng vậy )
3/ Ngủ trên nhà bè : từ 50k đến 60k/người
4/ Chủ động việc tham quan tòan đảo hay lặn ngắm san hô .
5/ Là đảo gần bờ nên các lọai hải sản và thực phẩm rất phon phú .

Từ những lý do trên , em gợi ý lộ trình của bác như sau :
Ngày 1 : Từ Cam Ranh về Bình Hưng . Có thể ngủ đêm tại đây . Nhớ đi vào những ngày có trăng để ngắm biển đêm, câu cá , câu mực, nhậu lai rai , ôm ghita vừa hát, vừa ngắm trăng .
Ngày 2 : Xuất phát sớm từ Bình Hưng đến Bình Ba chơi . Chiều về đất liền đi ra Nha Tranh luôn
Tối ngày 2 và nguyên ngày 3 Bác thỏai thích ăn chơi tại Nha Trang . Sau đó từ Nha Trang về Cam Ranh .

Em có thể hỗ trợ bác các dịch vụ và xe đưa đón sân bay và các điểm

em tính đi Bình Hưng vào cuối tháng 8 này, e dự định đi bằng tàu lửa tối thứ 5 để sáng thứ 6 tới, a có thể tư vấn cho e biết là e nên dừng tại ga Tháp Cháp hay ga Nha Trang để di chuyện tới đảo Bình Hưng tiện hơn, và e sẽ di chuyển bằng những phương tiện gì để đến đào Bình Hưng

Em cám ơn anh nhiều ^_^

• Like
Reactions: khoadanh
Hạng C
13/9/08
514
4.854
93
Cảm ơn bác Khoa Danh đã nhiệt tình giúp đỡ em trong chuyến vừa qua!
Em sẽ viết bài chia sẻ Kn sau nhé

• Like
Reactions: khoadanh
Hạng B2
4/1/12
162
78
28
em tính đi Bình Hưng vào cuối tháng 8 này, e dự định đi bằng tàu lửa tối thứ 5 để sáng thứ 6 tới, a có thể tư vấn cho e biết là e nên dừng tại ga Tháp Cháp hay ga Nha Trang để di chuyện tới đảo Bình Hưng tiện hơn, và e sẽ di chuyển bằng những phương tiện gì để đến đào Bình Hưng

Em cám ơn anh nhiều ^_^
Sao bác không mua tuor luôn. Em vừa đi về chủ nhật vừa rồi bằng xe nhà. Theo em thì đảo chẳng có gì, bác tốn 10k qua đảo, 20k lên và xuống hải đăng xem cho biết. Lưu ý nếu không đi tuor thì bác phải ghép với người khác để đi tàu (1 tàu giá 500k đi 2 đảo) cho đỡ tốn tiền. Theo em thì lên bè ăn dở mà mắc lắm bác ơi (Tôm hùm đỏ 1,2tr, tôm hùm xanh 1,5tr, còn tôm hùm gì em quên rồi 2tr), mực 330k, nấu ăn không ngon, nước chấm cũng dở, bàn không dọn sạch, nước đá cũng dơ nữa. Bác nên ăn những quán mấy bác khác tư vấn.

Status
Không mở trả lời sau này.