Hạng B2
4/5/06
403
2.803
93
Tôi tính mua 1 chiếc Honda Win 100 màu đen , hình như đời 1994, giá 8 triệu. Có bác nào biết rành về loại xe này vui lòng biết ý kiến. Loại này có phụ tùng thay thế hay không? Hàng thay là hàng jin hay hàng TQ?
Xe này đi có ổn định không hay là hay hỏng vặt?....
Xin các bác giúp dùm. Cảm ơn các bác.

Hỏi về Honda Win 100
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.157
113
RE: Hỏi về Honda Win 100

Trích đoạn: machchua

Tôi tính mua 1 chiếc Honda Win 100 màu đen , hình như đời 1994, giá 8 triệu. Có bác nào biết rành về loại xe này vui lòng biết ý kiến. Loại này có phụ tùng thay thế hay không? Hàng thay là hàng jin hay hàng TQ? Xe này đi có ổn định không hay là hay hỏng vặt?.... Xin các bác giúp dùm. Cảm ơn các bác.
Xin trả lời bác. Đồ thay thế đầy, hàng zin thì chắc không còn nhưng cũng chẳng vấn đề gì. Hỏng vặt thì xe này không hề, tui lên xe là đi chứ chẳng cần quan tâm gì, chỉ thỉnh thoảng phải chỉnh lại dây côn để chạy cho mượt thôi.

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

Tôi tính mua 1 chiếc Honda Win 100 màu đen , hình như đời 1994, giá 8 triệu. Có bác nào biết rành về loại xe này vui lòng biết ý kiến. Loại này có phụ tùng thay thế hay không? Hàng thay là hàng jin hay hàng TQ? Xe này đi có ổn định không hay là hay hỏng vặt?.... Xin các bác giúp dùm. Cảm ơn các bác.
:)Chào pác Machchua
Em có 1 chiếc 1994 luôn vài dòng cảm nhận về em nó nhé.
_Xe đi từ đó tới zờ chỉ thay bình khô nhong sên vỏ ruột bugi dây thắng trước ,hàn ặtgon dè trước pị mục tại nó = inox ,thay pô luôn hết roài pác ợ thỉnh thoảng súc bình xăng con,lọc gió,thay nhớt=>uỳnh uỳnh là lên đường chạy hơn 300km mới phải đổ xăng
_Rất ít khi nào nằm đường,phụ tùng rẻ zin dể kiếm,tiếng pô rất đặc trưng,xe W Trung Quốc thì chất lượng pác cũng biết roài được cài có đề;)
_8T là rẻ đó pác em mới pán em nó đi cách đây 3 tháng là 11t5,<xe em đả rớt đầu>
_Pác coi kỉ xe nha tháo yên ra coi sườn,bình xăng lớn<rất dể mục ngay cái lườn dưói bình xăng>,kiểm tra đèn có sáng ko<dòng này đèn rất sáng choá to sài 6v>
_Vài dòng chia sẽ với pác e rất khoài em này phát huy tac dụng khi offroad đoá pác,chạy trong phố vẩn đẹp<dòng 67,CD>>>>.
_Nếu được pác post cho cái hình dể nhìn hơn.

18/9/04
3.594
90.157
113

Bác machchua có thể tham khảo thêm ở đây:
http://www.otosaigon.com/forum/fb.aspx?m=423760&key=

Lưu ý với bác là khi chạy xe này phải luôn chuẩn bị tinh thần để đối phó với hội mua xe. Vì đi đường rất hay có người đuổi theo gạ mua xe và còn đế thêm "Anh bán xe này để em mang lên Sơn La chạy cửu vạn chứ dân thành phố ai chạy Win nữa! Quê chết!!!"

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
23/5/07
39
0
0

Bác kiếm CD 90 đi, còn nhiều xe zin tha hồ chopp đẹp lắm. Em đang chopp 1 chiếc lên yên lò xo, tay lái lớn chạy đầm và rất phong cách

Hạng B2
4/5/06
403
2.803
93

Cám ơn các bác. Có điều em còn thắc mắc: Thấy có người quen đang xài Win nói là đèn xe không sáng, bây giờ ở đây có bác lại bảo là rất sáng? Có tương đương đèn Dream không?
Em mới ra tiệm sửa xe hỏi 1 tay thợ chính, hắn bảo phụ tùng thay thế không còn hàng mới, có hàng jin nhưng là hàng cũ thôi.
1 người bạn chuyên chơi xe thì lại nói không nên mua CD vì không có ohụ tùng thay, toàn đồ chế lại? Nếu mua CD thì nên mua CD 70 hay CD90 hả các bác?
Mấy bà ở nhà cứ càu nhàu bộ hết xe rồi hay sao mà đi mua Win. Mấy bả chê cũ xì, giống xe ôm xe chở hàng....chẳng ai ủng hộ hết cả.

18/9/04
3.594
90.157
113

Cám ơn các bác. Có điều em còn thắc mắc: Thấy có người quen đang xài Win nói là đèn xe không sáng, bây giờ ở đây có bác lại bảo là rất sáng? Có tương đương đèn Dream không?
Em mới ra tiệm sửa xe hỏi 1 tay thợ chính, hắn bảo phụ tùng thay thế không còn hàng mới, có hàng jin nhưng là hàng cũ thôi.
1 người bạn chuyên chơi xe thì lại nói không nên mua CD vì không có ohụ tùng thay, toàn đồ chế lại? Nếu mua CD thì nên mua CD 70 hay CD90 hả các bác?
Mấy bà ở nhà cứ càu nhàu bộ hết xe rồi hay sao mà đi mua Win. Mấy bả chê cũ xì, giống xe ôm xe chở hàng....chẳng ai ủng hộ hết cả.
Đèn xe Win không sáng lắm vì chỉ dùng điện 6V nhưng cũng không đến nỗi tối lắm. Còn vụ mọi người kêu ca thì kệ đi bác! Tôi hiện đang chạy xe Win mua từ năm 2001, nếu có đổi thì đổi lên xe phân khối lớn thôi (đã có bằng A2 nhưng chưa có xe. :D).

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

đi WIN là lành rùi chỉ hay tăng xích thui, bác mua cái tròng 17 về tăng cho nó cẩn thận khỏi phải ra thợ, em mua và đi cách đây 10 năm rùi. lâu quá rùi ko đi Win & GL nhớ ghê.

18/9/04
3.594
90.157
113

Trích đoạn: honam

đi WIN là lành rùi chỉ hay tăng xích thui, bác mua cái tròng 17 về tăng cho nó cẩn thận khỏi phải ra thợ, em mua và đi cách đây 10 năm rùi. lâu quá rùi ko đi Win & GL nhớ ghê.
Phải biết chỉnh côn nữa chứ bác! Và xe Win nhai nhông xích như ăn gỏi luôn, năm là 2 bộ!!!

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

:)chào pác
_Em khẳng định lại là đèn Win ko hề tối tí nào,chiếc nào tối là có vấn đề nếu so sánh pác so với Dream là quá đúng<W rất sáng đèn gom lại 1 cục hình vuông khoảng cách giửa pha côt khá xa>.Đi đệm ngoài quốc lộ ko có đèn đuong pác sẽ thấy tác dụng rất dễ chạy nhất là tốc độ cao quan sát tốt.
_Em chưa từng nghe phụ nử nào khen 67 CD hay Win cả nên em ko quan tâm<nguoi nhà em củng chê quá trời>.Xe này mà chở em út <cô nào hơi mini tí là dể ăn cái paga sau lắm nhe pác,pác cẩn thận nói em xuống từ từ chứ ko là 1 chân trên paga 1 chân dưới đường là thành cái kiềng 2 chân liền>
_Không biết các pác đi pao nhiêu km mà 1 năm thay 2 pộ nhông xên.Trung bình em đi 1 khoảng 20k thì hết 1 pộ nhông sên<xe em đi ko tải nặng chủ yếu đi 1 mình,đi dốc đèo thì khá nhìu>.1 tháng em tháo sợi sện rửa sạch =dầu lửa xịt khô zô nhớt lại vì Win ko có pọc sên nên đất cát đũ thứ đễ vậy lâu ngày thì mau hư lắm,mà cái việc này chỉ 30 phút là xong pác châm nhớt xong rồ ga cho văng pớt nhớt đi rùi tiến hành lau chùi.Pác thấy yamha Ex không đâu có hộp sên đâu em tin chắc ko chăm sóc sợi sên thì Win nhai sên xi nhê zì<EX cứ kéo vèo vèo thế kia mà>.
_Pác nên mua socua 1 sợi dây côn,chỉnh tầm côn póp 2/3 ăn là duoc rồi,công nhận là đi xe W người ta hay nghĩ là xe thồ hay...riêng em vẩn thấy có 1 nét rất riêng.
_Chúc pác cho được1 em như ý nha 67 CD Win gì cũng được cả,của pền tại người pác ộ.
_Tiếc là em đã chia tay với em này mà giờ vẫn còn tiếc vì giờ đi mua lại thật sự rất khó:(

Last edited by a moderator: