Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Tôi lỡ mua một nền đất 3 mặt đều giáp với nhà máy : phía sau cảng Phước Long ICD 1, Nhà máy Giấy Xuân Đức và một nhà máy Chế biến Gỗ mới mọc lên khoảng 3 năm. Hồi mua cũng thấy bất lợi nhưng thấy gần Xa lộ Hà Nội tiện đi lại. Vả lại, chủ đất thuyết phục bảo nhà máy Giấy sẽ di dời. Chờ mãi không thấy dời lại tiếp tục mọc lên nhà máy chế biến gỗ nên kế hoạch chuyển về đây bị tắc vì tình hình ô nhiễm làm tôi quá nản. Nghe nói khu vực này sẽ được chỉnh trang (thuộc đường Thủy Lợi, Phường Phước Long A, quận 9) khi có tuyến metro hoàn thành. Anh chị nào có thông tin xin mách bảo. Cám ơn các bác.

Tập Lái
25/11/12
14
1
3
nhà mình ngay đầu đường Nam Hoà, cũng nghe nói là sẽ di dời các kho container, nhà máy xi măng Hà Tiên đi nhưng đến giờ vẫn chưa thấy. Quyết định di dời nhà máy XMHT 1 có từ năm 2011 rồi.

Hạng C
6/4/13
878
308
63
Theo cá nhân em thì những nhà máy này chỉ di dời khi thị trường nhà đất ấm lại + Metro gần xong lúc đó họ sẽ bán xưởng hoặc hợp tác xây chung cư hặc phân lô bán nhà! Nói chung là 50-50 vì khu vực này vị trí khá tốt + chỉnh trang lại sẽ rất OK! Nhưng tinh thần là từ lúc có chủ trương cho đến thực tế thì quá lâu! Vì vậy nếu Bác đầu tư dài hạn thì chờ đợi + chấp nhận(hi sinh cho tương lai)! Còn không bác bán lại chuyển qua khu Phước Bình hoặc Gia Hòa hay Nam long mà bác Vinh giới thiệu ở sẽ Ok hơn trong hiện tại! (Cái này là cá nhân em thấy vậy chứ mỗi người mỗi í Bác ạ)!

Status
Không mở trả lời sau này.