Hạng D
4/9/06
2.278
21.865
113
Mỗi năm e đi HN khoảng hơn chục lần, chẳng bao giờ thấy trở ngại gì anh à.
khi check in cứ bỏ lên cân chung, chia đều dưới 7kg là được...
Anh chắc đẹp giai lắm nhể ?

Hạng D
2/9/12
1.060
22.324
113
Sài Gòn
Anh chắc đẹp giai lắm nhể ?
E không biết có bị vại không nữa nhưng ai cũng nói thế...kk

Chào phúng tí thui chớ mình K vượt quy định của họ là được anh à.

Đi 6 người, người 8 người 6kg...
Thậm chí chỉ cần mình e vào check in, khi xong hết e nhân viên nói a gọi người nhà cho e nhìn phát là ok lun..

Hỏi về kích thước cân nặng hành lý xách tay máy bay ?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
Thật sự đi chung nhóm có thể du di hơn nhau vài kg được, tùy theo tâm trạng của mấy e chỗ ra xe buýt hoặc ống lồng
Thêm cái nữa, nếu vali mấy a có cái tag thì ít bị kiểm lại hơn

Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Mình đi máy bay lúc nào cũng thủ thêm cái cân này cho đỡ phiền. Hàng kí gửi hay hành lý xách tay gì cũng vậy, cứ đủ kg cho khỏe khỏi mất công phải lụi hụi lấy ra lấy vô vì dư ký.
View attachment 1913910

Mua cái này ở đâu Bác? Xài bền kg? Bao nhiêu ạ. Chắc em phải mua 1 cái
Cám ơn Bác.

Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
tụi tây đi xa bay xa tụi nó mần lon bia, mặc quần tà lỏn lên máy bay.
vì dây nịt, đồng hồ, điện thoại sẽ bị bắt cởi ra qua máy quét.
trừ đ mần ăn đem đồ theo chiến.
đi du lịch đem theo cái atm đủ rồi, chợ đầy, ra chợ là có vài bộ, mặc xog vứt vẫn rẻ hơn cước hành lý, đem theo thuốc cần thôi

• Like
Reactions: ium
Tập Lái
11/3/19
42
10
8
30
mí anh cnl cho mình hỏi nu 1 câu, cái vụ qui định hành lý xách tay khi đi máy bay là ntn nhể, có san qua bớt lại được không nếu đi 1 nhóm ?...vd cả nhà mình 4 pax đi hãng VJ chỉ cho tối đa miễn phí mỗi người 7 kg xách tay ( 4x7= 28 kg ), vậy nếu mình mang 10 kg, F1 mang 4 kg, thì cái 3 kg dư của mình có thể tính cho F1 được không mà không cần san bớt hành lý qua không hay là của ai thì tính cho người đó thôi....
Về cơ bản là share như vậy được. Có đứa nào dễ tính nó cho qua những đứa nào khó tính nó bắt chia đều. Nhà em đã bị một lần tại Quy Nhơn roài