Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về kính sau xe

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Em thấy sấy kính chỉ là thổi gió lên kính thôi. Tuỳ vào điều hoà đang set nhiệt độ thế nào thì gió lên kính thế đấy chứ k có chuyện gió chỗ này nóng chỗ kia lạnh ạ

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Em thấy sấy kính chỉ là thổi gió lên kính thôi. Tuỳ vào điều hoà đang set nhiệt độ thế nào thì gió lên kính thế đấy chứ k có chuyện gió chỗ này nóng chỗ kia lạnh ạ
Chắc cụ nhầm rồi. "Sấy kính" mà cụ nghĩ là chức năng máy lạnh có chuyển hướng gió lên kính thay vì thổi vào người. Còn sấy kính hay đúng hơn là sưởi kính là có 1 cái điện trở làm nóng chỉ 3 chỗ là 2 gương hậu và kính hậu (còn xe hiện đại sau năm 2012 thì không biết có tăng vùng sưởi lên không ) Khi bật chức năng này thì có khi 5 phút sau mới có hiệu quả tuy nhiên do lượng nhiệt không cao nên kho dừng xe dưới trời mưa hoặc mưa lớn thì vẫn bị đọng nước gay "mù " như thường thôi. Thực ra chứ năng sấy kính em thấy cũng không hiệu quả cho lắm vì lý do trên cộng với chỉ sưởi 2 gương hậu trong khi 2 kính trước vẫn đọng nuwosc mưa thì cũng khó nhìn gương hậu.

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Những xe nào có sợi dây đồng nhỏ chạy ngang đều hết kính đó là bộ phận làm nóng kính để hạn chế hơi nước làm mờ kính khi đi trời mưa, cái này được nhà sản xuất thiết kế cho kính lưng và 2 kính chiếu hậu của xe. Nó tự động bât lên khi trười mưa và tắt đi khi hết mưa. Còn kính lái sẽ sử dụng chế độ sấy kính bằng gió qua hệ thống máy lạnh.
Không ảnh hưởng gì đâu bác ạ, tốt nhất bác cho các bé đừng đụng vào những phần đó.