Tập Lái
25/8/11
30
0
0
Các bác có bài giảng hay clip về cách đỗ xe trong bãi hay trong hầm mà hai bên đã có hai xe đỗ không cho em xin với. Em thấy có 2 loại:
1. Parking slot vuông góc với đường mình đi vô
2. Parking slot chéo khoảng 30-45 độ với đường mình đi vô

Hạng C
14/1/11
886
40
28
TapLaiFord nói:
Các bác có bài giảng hay clip về cách đỗ xe trong bãi hay trong hầm mà hai bên đã có hai xe đỗ không cho em xin với. Em thấy có 2 loại:

Nếu không chê hàng Tàu thì mời bác xem:

[youtube]http://youtu.be/rPJiG1uw1xc[/youtube]

thử lại:

youtube=http://www.youtube.com/watch?v=rPJiG1uw1xc

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Kỹ thuật lùi xe do người Đức dạy
Phương pháp lùi xe sau đây được dậy trong các trường dậy lái của Đức, và người viết bài trả lời này đã gần 20 năm vận dụng nó, thậm chí có thể lùi vào cả những nơi mà trước và sau chỉ còn 20-30cm.
Bước 1: Dừng xe mình bên cạnh, song song với xe trước, cách xe trước khoảng 0,8-1,0m, sau cho đuôi 2 xe ngang nhau.
Bước 2: Đánh tay lái sang kịch phải. Sau đó cho xe lùi thật chậm (giữ tay lái kịch phải) đến khi nào thấy góc trái đuôi xe trước cỡ ngang giữa thân xe mình thì dừng lại chuyển sang bước 3.
Bước 3: Đánh tay lái sang kịch trái, bắt đầu tiếp tục lùi đồng thời quan sát gương phải. Khi thân xe song song với hè đường là anh đã xong việc. Cần chú ý: Bài trên mới là lý thuyết, khi mới tập phải thật chậm, chú ý quan sát gương (đặc biệt là gương phải để biết khoảng cách với vỉa hè).
Bài tập đó dành cho các xe có kích thước ứng với dung tích máy 1.6. Các loại xe to hơn cũng vận dụng bài đó song cần phải thử và rút kinh nghiệm. Rất có thể anh chưa quen nên sẽ phải lặp lại đôi ba lần mới đặt xe được vào chỗ như ý.
Chúc anh đạt danh hiệu "đậu xe điệu nghệ".
Nguyễn Côi

Bài này em copy của bác Nguyễn Côi nào đó chứ không phải của em nhé.

Tập Lái
25/8/11
30
0
0
@Xengua và anhai555: Em cảm ơn hai bác nhưng bài tập đỗ xe trên phố này em biết rồi. Ý em là xin các bác bài tập đỗ xe trong bãi đỗ khi mà mỗi xe phải đỗ trong chuồng của mình cơ ạ. Có hai loại chuồng là vuông góc hay lệch so với đường xe chạy. Kg biết em dốt văn nói thế các bác có hiểu được kg nữa ạ. Cảm ơn các bác nhé

Hạng B2
24/6/11
192
3
18
45
Nơi nào đó...
Xe Ngựa nói:
TapLaiFord nói:

Nếu không chê hàng Tàu thì mời bác xem:

thử lại:

Em giúp bác:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Kỹ thuật lùi xe do người Đức dạy
Phương pháp lùi xe sau đây được dậy trong các trường dậy lái của Đức, và người viết bài trả lời này đã gần 20 năm vận dụng nó, thậm chí có thể lùi vào cả những nơi mà trước và sau chỉ còn 20-30cm.
Bước 1: Dừng xe mình bên cạnh, song song với xe trước, cách xe trước khoảng 0,8-1,0m, sau cho đuôi 2 xe ngang nhau.
Bước 2: Đánh tay lái sang kịch phải. Sau đó cho xe lùi thật chậm (giữ tay lái kịch phải) đến khi nào thấy góc trái đuôi xe trước cỡ ngang giữa thân xe mình thì dừng lại chuyển sang bước 3.
Bước 3: Đánh tay lái sang kịch trái, bắt đầu tiếp tục lùi đồng thời quan sát gương phải. Khi thân xe song song với hè đường là anh đã xong việc. Cần chú ý: Bài trên mới là lý thuyết, khi mới tập phải thật chậm, chú ý quan sát gương (đặc biệt là gương phải để biết khoảng cách với vỉa hè).
Bài tập đó dành cho các xe có kích thước ứng với dung tích máy 1.6. Các loại xe to hơn cũng vận dụng bài đó song cần phải thử và rút kinh nghiệm. Rất có thể anh chưa quen nên sẽ phải lặp lại đôi ba lần mới đặt xe được vào chỗ như ý.
Chúc anh đạt danh hiệu "đậu xe điệu nghệ".
Nguyễn Côi

Bài này em copy của bác Nguyễn Côi nào đó chứ không phải của em nhé.
Lạ, khác với cách ghép xe // đã biết?
Hóng.

• Like
Reactions: anhai555