Hạng C
16/5/20
564
2.643
93
39
Kêu Honda ra văn bản từ chối bảo hành.
Rồi gửi cho hội bảo vệ ngừ tiu dùng( hội này đéo làm được gì đâu)
Báo chí các kiểu
Đăng lên các hội nhóm.
Sau đó đợi kết quả. :D :)

Hạng D
9/1/15
2.601
3.912
113
40
này nhá cảnh báo bác Chủ thớt, bán nói vậy sai quan điểm nhá:
"Thiết nghĩ Honda là hãng xe lớn ở Việt Nam mà chụp giật bán xe kém chất lượng, chế độ bảo hành thiếu chuyên nghiệp, trịnh thượng xem thường khách hàng quá."
hắn chiếm 80% nên hắn có quyền nhá, bác nói thế lỡ nó nghỉ bán ở VN rồi sao, xe đâu thiên hạ mua. uống lưỡi 7 lần xin lỗi hãng đi kẻo nó giận. kkk
Lỗi này xuất phát đầu tiên là Bác nhé vì sao vậy:
- ai bảo đi xe mà bày đặt rửa xe, mà nếu có rửa phải mang vô lò sấy cho nó khô chứ nước đọng mấy mối hàn thế nào ko sét gỉ
- ai bảo đi xe lúc trời mưa chi cho nước nó đọng để gỉ sét.
- đi cả 2000 km rồi kiện cáo gì, biên bản bàn giao là xe sạch đẹp thơm tho trắng ngần như Ngọc Chinh trước lái moto nhá nhá.

Tóm lại cái này xui chịu hoai chứ hãng nó méo xử đâu Bác ơi. Xưa em bị lần rồi, cách đây chục năm với con "tương lai" rầu mang ra ông head ở CMT8 (của hệ thống rất lớn - mua tại đó lun đó nhé) trả lời y chang luôn và đại loại vài ý như tui nói trên do nc mưa đọng, do tắm cho em nó không chịu làm khô... rồi phủi cuối cùng méo thèm cải nữa từ đó về sau em thù thằng Honda tới chừ kể cả xe oto.
Thành thật chia bùn với thớt. Vụ này ko đâu đến đâu đâu.

Hạng D
4/2/08
4.575
6.441
113
TPHCM
cái này em nghĩ hãng sẽ loại trừ bảo hành vì thuộc về các linh kiện, phụ kiện ăn mòn, hao mòn

Hạng B1
23/3/16
90
90
18
36
nói chung bác chủ quá kỹ tính, nhìn qua mấy vết không tính cái bình xăng thì nó cũng bình thường, nếu bác rửa xe bằng nước giếng khoan nó cũng rễ bị như vậy vì toàn những chỗ khuất, lại dễ đọng nước, xe đi dưới mưa để qua đêm cũng dễ bị,nhất là chỗ bộ phận phanh. còn Honda nó cũng toàn thuê các vender ở ngoài gia công các chi tiết, rồi về nhà máy lắp nên thành cái xe, chỉ có mỗi động cơ và vài cái yêu cầu kỹ thuật cao họ mới sx tại nhà máy thôi. hên xui gặp cái bộ khung nó sơn, mạ ko kỹ

Hạng B1
7/4/17
81
58
18
32
Này lỗi rỉ sét không phải lỗi kỹ thuật muốn bảo hành cũng khó.

Hạng D
5/7/16
1.956
13.926
113
cái này do rỉ sét do xe mới quá bác rửa hoài, mà nước rửa cũng có vấn đề nên nó đọng lại ở những chỗ đó

chứ đòi bảo hành là bảo hành sao>

• Haha
Reactions: beemca
Tập Lái
16/11/23
1
8
3
27
Mình nghĩ việc này k trách hãng được , phải xem lại quá trình sử dụng của mình nữa , bây h hàng quán rửa xe xài hoá chất ăn mòn nhiều ( chỗ nào rửa nhanh mà lại cực sạch đa phần đều xài , muốn biết tẩy nhiều không thì xin tự rửa xe mình tay ngâm xài bông đó mà xíu bị ngứa ửng đỏ thì 100% có tẩy nặng )
Sử dụng mấy hoá chất đó không làm sét liền nhưng mà xịt k sạch nó sẽ đọng lại mấy hốc giống trong xe của bạn gây ra bung sơn rỉ sét.
Nhìn hình thì đa phần xe bạn toàn sét ở những hóc dễ đọng nước nhất , còn nếu do hãng sơn lỗi thì sẽ bị những chỗ nóng hoặc sét bệch dài
Nói chung nhiều yếu tố chỉ 1 xe bị thì không chủ quan đổ cho hãng đc