Tập Lái
18/2/16
7
1
3
38
Xin chào các bác,

Em mới đi 4 bánh gần đây, tay lái kém và kinh nghiệm thiếu rất nhiều, mong các bác chỉ giáo.
Số là vợ em đăng kí khám ở Bệnh Viện Phụ Sản Hạnh Phúc (trên QL 13), nhà em thì trên đường Hà Huy Giáp.
Theo bản đồ thì đi từ cầu Phú Long mới quẹo phải qua QL 13 là được, nhưng theo dõi các chủ đề thì biết là có biển cấm ôtô quẹo phải ở chân cầu Phú Long mới.

Như vậy làm sao để qua được bv Hạnh Phúc từ HHG bây giờ?
Kính mong các bác chỉ giáo hướng đi & cả hướng về giúp em.
Xin đa tạ các bác.

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Từ hà huy giáp qua cầu phú long mới hết đường quẹo phải chạy 1km là tới bv hạnh phúc. Lúc trước có biển cấm quẹo trái về lái thêu mà dân tháo bỏ rồi ko có biển cấm quẹo phải nha bác

• Like
Reactions: kangviator
Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
Bạn đi ngược ra ngã tư ga qua cầu vượt quẹo trái dưới chân cầu vượt xong quẹo phải ra QL1A thẳng lên ngã tư Bình Phước quẹo trái qua cầu là tới BV HP rồi.

• Like
Reactions: kangviator
Tập Lái
18/2/16
7
1
3
38
Từ hà huy giáp qua cầu phú long mới hết đường quẹo phải chạy 1km là tới bv hạnh phúc. Lúc trước có biển cấm quẹo trái về lái thêu mà dân tháo bỏ rồi ko có biển cấm quẹo phải nha bác

Đa tạ bác đã tư vấn.

Cho em hỏi thêm 1 câu nữa thôi: ngay chân cầu Phú Long có đến 2 trạm thu phí 2 bên
- Đường đi từ HHG --> QL 13: quẹo phải qua trạm thì hình như ko thu phí
- Đường về từ QL 13 --> HHG thì phải qua 1 trạm, rồi lại qua tiếp trạm thu phí Đại Lộ BD, rồi lại phải quay đầu về lại cầu Phú Long, tiếp tục qua trạm thu phí Đại Lộ BD lần 2 nữa. Thế ra đi về em phải trả phí 3 lần luôn :(

Có phải như thế không vậy bác?

Hướng đi từ Hà Huy Giáp Q12 đi BV Hạnh Phúc (QL13)

Tập Lái
18/2/16
7
1
3
38
Bạn đi ngược ra ngã tư ga qua cầu vượt quẹo trái dưới chân cầu vượt xong quẹo phải ra QL1A thẳng lên ngã tư Bình Phước quẹo trái qua cầu là tới BV HP rồi.

Vâng, đường bác chỉ đúng ạ, tuy nhiên nhà em lại gần chợ Đường, nghĩa là gần sát cầu Phú Long mới.
Em đi ra ngã Tư Ga cũng hơn 3km, nên đường đi cầu Phú Long mới gần hơn ạ.
Cảm ơn bác đã tư vấn.

Tập Lái
18/2/16
7
1
3
38
Lúc đi về, ở điểm màu xanh không bị thu phí nha bác, chỉ thu phía bên kia
Wow, cảm ơn bác rất nhiều.
Em đã thông tường rồi.

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn rất nhanh :)

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Đang rãnh nên em bonus bác cái hình phòng trường hợp bác chưa vô BV Hạnh Phúc lần nào.

Đường màu xanh là lúc đi vô, thấy cầu Vĩnh Bình thì tấp phải để đi đường dẫn vào BV
Đường màu cam là lúc bác đi ra, nhớ vòng dưới gầm cầu Vĩnh Bình, đừng đi ra theo đường lúc đến, ngược chiều đó.

Ah, nếu được thì bác hỏi đăng ký để bác sỹ Đức (trưởng khoa) khám và tư vấn, bác ấy tư vấn và đưa ra lời khuyên cho mấy bà bầu kỹ lắm.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Đa tạ bác đã tư vấn.

Cho em hỏi thêm 1 câu nữa thôi: ngay chân cầu Phú Long có đến 2 trạm thu phí 2 bên
- Đường đi từ HHG --> QL 13: quẹo phải qua trạm thì hình như ko thu phí
- Đường về từ QL 13 --> HHG thì phải qua 1 trạm, rồi lại qua tiếp trạm thu phí Đại Lộ BD, rồi lại phải quay đầu về lại cầu Phú Long, tiếp tục qua trạm thu phí Đại Lộ BD lần 2 nữa. Thế ra đi về em phải trả phí 3 lần luôn :(

Có phải như thế không vậy bác?

View attachment 423798
chiều về bác mua vé trạm lần 1 và giử lại liên phụ, lần 2 bác đưa liên phụ và nói với họ là vừa mua bên kia là ok. Bác chỉ tốn 1 lần vé nha

• Like
Reactions: phanvanvy