Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Chuyện bán dc xe ở Mỹ e thấy Vin làm dc dễ thôi, chỉ có vụ dự đoán vốn hoá vượt kia, mazda, ford thì thấy tào lao rồi

Hạng F
29/10/14
8.568
11.281
113
Chuyện bán dc xe ở Mỹ e thấy Vin làm dc dễ thôi, chỉ có vụ dự đoán vốn hoá vượt kia, mazda, ford thì thấy tào lao rồi
Mấy công ty xe điện của china chả có tên tuổi gì. Chưa ra mẫu xe nào luôn mà cũng được định giá cả trăm tỉ đô đó pác

Hạng D
2/7/17
1.575
2.083
113
44
Thì giống như ở ta, vốn điều lệ cty cả ngàn tỉ ấy.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.141
113
Mấy công ty xe điện của china chả có tên tuổi gì. Chưa ra mẫu xe nào luôn mà cũng được định giá cả trăm tỉ đô đó pác
Công ty nào của China chưa ra mẫu xe nào mà định giá trăm tỷ đô vậy anh?

Tập Lái
9/8/20
33
37
18
39
Đọc toàn comment cà-khịa, éo cảm thấy học hỏi được gì!

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Nhiều người tư tưởng vẫn bần nông quá. Cả cái nền công nghiệp ô tô chả có xe hãng nào mà mọi linh kiện đều từ hãng đó sx đã, nhìn từ vụ lỗi túi khí, và hiện tại là lỗi bơm xăng thì biết. VF là thương hiệu non trẻ nếu ko phải mua công nghệ về học hỏi, nắm bắt, phát triển mà tự mình nghiên cứu phát triển thì đến lúc sx được ô tô khéo người ta lên sao hỏa cả rồi. Vinhome mỗi năm nó lãi cả tỷ đô thì cứ phải lo cho nó, với lại nó huy động vốn từ nước ngoài chứ có phải từ các ông đâu mà phải lo, cứ yên tâm là các tập đoàn nó ko ngu hơn các ông đâu. Hyundai nó đầu tư cả xe điện và xe sử dụng động cơ đốt trong nên tất nhiên cần nhiều vốn hơn. Với lại VF nó chỉ cần được phép bán xe ở Mỹ là người ta đã biết chất lượng của nó chứ trước mắt nó chưa cần bán nhiều làm gì mà phải đầu tư nhiều.

Hạng B2
19/5/19
138
584
96
Rất quý Hyundai đã là người mở màn cho làn sóng xe giá hợp lý nhiều option ở VN :D Hi vọng Hyundai sẽ thành công vang dội với mảng xe điện ở Mỹ!

Hạng F
28/8/19
6.742
11.468
113
Palm Beach, Florida, US
Haha...Việt Nam có lợi thế cảm tình với dân Mỹ hơn bọn Chinese nhé!
Mới sáng nay, mua 1 ly Coffee chém gió xong w thằng Mỹ trắng cựu chiến binh VN war... Nó hỏi mình từ đâu? Mình nói từ Vn, kèm lun ko phải CN... Nó bảo mình đừng nói vậy, coi chừng nguội khác nghe...Mình nói, Tao có quyền nói vậy... Tao ko thích thì Tao nói ko thích... Nó bảo..Me too.. VN là OK, Tao cũng ko thích CN!...
Nói rõ, bây giờ có tình trạng bài Á ở Mỹ nhưng thật sự nó nhắm vào Chinese...cứ nói rõ Tao là Vietnamese là.mọi chuyện OK.

Hạng D
4/10/15
1.430
2.508
113
36
Từ khóa Hyundai ko nhạy cảm, từ khóa nhạy cảm ở đây là "xe điện" + "tại Mỹ" nên kéo theo loạt comment về hãng xe khác :D Klq nhưng nay gặp mấy nick quen mặt bị ăn gạch ngang vậy, ko biết các bác mạo phạm chỗ nào :D