Hạng D
14/8/16
1.892
2.290
113
39
Người tiêu dùng Việt Nam đã nhận ra vios ở vn chính là Yaris Ativ ở Thái lan đàn em của vios, chỉ phù hợp cho cái máy 1.2-1.3 thôi. Còn cái máy 1.5 trên khung gầm này thì lắc và ồn.
So với Thái Lan thì toy đã hạ tiêu chuẩn tiêu dùng xe tại thị trường việt nam. Nên sắp tới sẽ có nhiều mẫu xe của toy nối gót innova, wigo, rush!

Hạng C
25/5/11
929
614
93
CRV và CX5 bị mấy em Hàn bóng bẩy lấy khách; xe gia đình cỡ to có 1 mình em KIA xếp thứ 10, e rằng em xe điện VF9 mà có sớm thì em KIA kia rè chừng.

• Haha
Reactions: Cá Nhỏ
Hạng D
22/1/19
4.109
6.844
113
Qua năm nó ráp ở Đông Lào, nguồn cung ổn định rồi mới tính >< với Xpander được. Giờ đặt cọc trước thấy mịa và Sales và NPP chèn ép dân đen quá (vì véo có xe) nên.... Nói chung là Kinh Doanh bựa!
Có lẽ truyền thống của TMV sẽ được phát huy khi đem Veloz/Avanza về lắp ráp. Xào nấu ra nhiều phiên bản hơn để phân bổ được mọi mức giá, từ đó tăng tính cạnh tranh. Em nghĩ sang năm sẽ có bản Veloz/Avanza ít túi khí hơn, cắt bớt các option như sạc không dây, TSS, và bán giá rẻ hơn hiện tại ...
Hy vọng là TMV sẽ đổi được phuộc sau, tăng được độ dày cho thân vỏ, và thêm lớp cách âm trần. Như thế thì phân khúc MPV sẽ thêm phần cạnh tranh gay gắt đây :)

• Like
Reactions: Putin76
Hạng D
26/3/18
1.505
2.177
138
32
CRV và CX5 bị mấy em Hàn bóng bẩy lấy khách; xe gia đình cỡ to có 1 mình em KIA xếp thứ 10, e rằng em xe điện VF9 mà có sớm thì em KIA kia rè chừng.
Dè chừng sao àh anh. Chắc dè theo kiểu kg biết khi nào VF9 khai tử hả a :D :D :D :D :D

• Haha
Reactions: AeroInn
Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
Có lẽ truyền thống của TMV sẽ được phát huy khi đem Veloz/Avanza về lắp ráp. Xào nấu ra nhiều phiên bản hơn để phân bổ được mọi mức giá, từ đó tăng tính cạnh tranh. Em nghĩ sang năm sẽ có bản Veloz/Avanza ít túi khí hơn, cắt bớt các option như sạc không dây, TSS, và bán giá rẻ hơn hiện tại ...
Hy vọng là TMV sẽ đổi được phuộc sau, tăng được độ dày cho thân vỏ, và thêm lớp cách âm trần. Như thế thì phân khúc MPV sẽ thêm phần cạnh tranh gay gắt đây :)
quan điểm kỹ thuật nhà Toy là mỏng và hấp thụ xung lực rồi nên chắc không có chuyện làm dày lên đâu :D

link tham khảo