Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Kính thưa các bác,

Chẳng còn bao lâu nữa là đến Tết Nguyên đán. Năm nay bà cả em được nghỉ Tết nhiều ngày (mùng 10 mới đi làm lại), em có vẻ cũng vậy...

Loanh quanh Đà Lạt, Phan Thiết, Nha Trang ngày Tết thì đông đúc (em lại không thích du lịch nhộn nhịp...) mà tụi em đi lại cũng đã nhiều. Vũng Tàu em đi hàng tuần công việc dưới, Cần Thơ, Châu Đốc cũng rứa... Vậy đi đâu ta? chẳng nhẽ cứ tê tê say say rồi nằm nhà đắp chăn ngủ?!

Em cũng đã nghĩ đến Đất Mũi, Hà Tiên, Phú Quốc, ngược miền Trung ... Rồi vượt biên sang Cam...

Vợ 2 em là con "Chơi rồi vất" - CRV. "Đoàn" gồm phu xe, bà Cả và F1 là thằng nhóc hơn 5 tuổi "thích đi du lịch"...
Thời gian khoảng 4 ngày +- 2.

Mong các bác tư vấn góp ý em cái. Thanks các bác trước!

Còn các bác nữa, Tết NĐ này các bác có kế hoạch lượn đâu chưa ạ?

Last edited by a moderator:
F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Tui vừa mới book phòng RWB (Kê gà) dịp tết âm lịch cho bằng anh bằng em...
Tết mà nằm nhà thì khó chiụ lắm, phải lên đường thôi ...

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
F1 nói:
Tui vừa mới book phòng RWB (Kê gà) dịp tết âm lịch cho bằng anh bằng em...
Tết mà nằm nhà thì khó chiụ lắm, phải lên đường thôi ...

Vậy nhất bác rồi ! Chúc bác và gia đình có những ngày du xuân vui vẻ.

Tập Lái
16/12/11
18
0
0
Nha Trang
www.sanhoviet.vn
bác ơi!! Nha Trang ngày tết thì lại vắng tanh và chẳng mấy đông đúc ạh =.=. Thường thì vào mùa này các gia đình đi du lịch khá là đông, vì khoảng thời gian này ở Nha Trang rất đẹp ạh, sáng sớm hơi se lạnh và có nắng ấm, đi du lịch và nghỉ ngơi là nhất đấy ạh ^^. Tết này thì em cũng chỉ đi lanh quanh Nha Trang thui ạh, hi. Chúc bác vui

Hạng D
16/10/11
1.727
9.176
113
Nghỉ hơn 4 ngày nên đi nha trang nha bác - nha trang khí hậu tốt, có biển sạch đẹp, thức ăn phong phú giá cả phải chăng.
Mình tết nào cũng đi nha trang năm nay cũng vậy - còn bác muốn đi ngày nào thì qua thớt bác Fill kiếm người đi cùng trên đường thien lý cho vui.
Em thì có kế hoạch đi nha trang sáng 28 tết rồi bác có đi cùng hú em.

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
Bác chủ cố gắng khoảng 10 ngày - làm quả Xuyên việt là ... ngây ngất trên cành quất luôn!!! :D

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
Nếu chỉ khoảng 4-6 ngày thì có thể xem xét tour Huế - Đà nẵng.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
viktor nói:
Bác chủ cố gắng khoảng 10 ngày - làm quả Xuyên việt là ... ngây ngất trên cành quất luôn!!! :D

Em chưa dám lái xe vượt VT 17 bác ạ, dù thời gian 10 ngày là ok ! nhưng tin rằng sẽ có lần được xuyên Việt vào thời khắc xuyên năm, được thấy không khí đón Xuân trên khắp mọi nẻo đường của đất nước mến yêu này ...

viktor nói:
Nếu chỉ khoảng 4-6 ngày thì có thể xem xét tour Huế - Đà nẵng.

Cái này hay nè, để em nghiên cứu làm qủa từ mồng 4-11.
Em thử dư này được không:

Mồng 1: Ở nhà, trưa qua bên Ngoại.
Mồng 2: Về thăm bên Nội ở VT (100km = 2g).
Mồng 3: Vẫn ở VT.

Mồng 4: VT - Nha Trang (400km = 10g: 05g-15g), nghỉ đêm NT.
Mồng 5: Sáng Nha Trang, trưa đi Quy Nhơn (220km = 5g: 12g-17g), nghỉ đêm QN.
Mồng 6: QN - Đà Nẵng, nghỉ đêm Bà Nà (350km = 9g: 09g-18g).
Mồng 7: Sáng Bà Nà, trưa đi Huế, nghỉ đêm Huế (120km = 3g).
Mồng 8: Sáng đi La Vang, chiều quay về Đà Nẵng, nghỉ đêm Hội An (220km = 5g)
Mồng 9: Hội An - Pleiku (350km = 10g: 08g-18g).
Mồng 10: Sáng Pleiku, trưa đi BMT (200km = 5g: 12g-17g).
Mồng 11: BMT - SG (370km = 09g: 10g-19g).

Tổng cộng: 8 ngày 7 đêm (mồng 4-11), 2.230km, thong thả thoải mái...
Đây là cái khung thôi, tuỳ nghi lạng lách cho thêm phần thú vị ...

(Tết DL năm ngoái em làm quả SG - La Vang 7 ngày 6 đêm, 2.557km, em nó đây ạ: http://www.otosaigon.com/...-2557km-m3005603.aspx)

Đi thì thích lắm nhưng k biết e có thực hiện được không vì còn nhiều yếu tố khác nó can thiệp vào bác ạ.

Các bác giúp em các điểm tham quan dọc đường và góp ý thêm cho em nhé.

Thanks các bác !

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
lunaga nói:
bác ơi!! Nha Trang ngày tết thì lại vắng tanh và chẳng mấy đông đúc ạh =.=. Thường thì vào mùa này các gia đình đi du lịch khá là đông, vì khoảng thời gian này ở Nha Trang rất đẹp ạh, sáng sớm hơi se lạnh và có nắng ấm, đi du lịch và nghỉ ngơi là nhất đấy ạh ^^. Tết này thì em cũng chỉ đi lanh quanh Nha Trang thui ạh, hi. Chúc bác vui

Nha Trang em có người quen nên chắc cũng ok. Làm tí hải sản, tắm biển, tham quan Viện HDH rồi dọt ... Chắc em không có đủ thời gian sang VP chơi.

Tập Lái
9/12/11
4
0
1
bien hoa
chào các bác. em mới vào diễn đàn thôi nhưng đọc những khế hoạch đi chơi của các bác làm em náo nức quá .chắc tết này em cũng làm 1 chuyến như bác( Hung B k) THIẾT KẾ .em tính đi mùng 1 tết đến 9 + vì bà nà em đi rồi nên tính chuyển qua cù lao tràm.vợ chồng em và 2 cháu 11 t và 5 t không biết có nên ngủ lại CLT hay về trong ngày .các bác kinh nghiệm tư vấn thêm cho em nhé. xe em Ford 2.0 5 CỬA. ĐI ĐƯỜNG BMT có đoạn nào đường xấu không vì gầm hơi thấp.
CÁM ƠN NHIỀU .CHÚC CÁC BÁC VÀ GIA MỘT MÙA GIÁNG SINH AN LÀNH & HẠNH PHÚC

Status
Không mở trả lời sau này.