Hạng B2
5/8/11
157
2
18
Nâng cao tinh thần của những người trẻ đặt biệt là thành viên của Otosaigon luôn muốn khám phá những điều mới, đặc biệt là phượt. Không cần đến những chiếc xe đặc biệt hay xe moto mà chỉ cần những mẫu xe thế hệ mới có tích hợp động cơ thông minh eSP là có thể tự do phượt bất cứ đâu, bất cứ lúc nào.

Chắc có nhiều bác chưa hiểu về công nghệ này phải không ^^

Động cơ thông minh thế hệ mới eSP (enhanced Smart Power) đang được sử dụng trên 5 dòng xe tay ga trung và cao cấp của Honda. Công nghệ eSP tăng cường hiệu năng tiêu thụ nhiên liệu và tăng khả năng thích ứng của xe tay ga Honda trên mọi địa hình khác nhau. Mỗi chiếc xe tay ga tích hợp công nghệ thông minh eSP không chỉ mang đến công nghệ phun xăng điện tử PGM-FI, mà còn tích hợp thêm các công nghệ đột phá đỉnh cao bao gồm Động cơ tích hợp bộ đề - ACG, Hệ thống ngắt động cơ tạm thời (Idling Stop), Công nghệ giảm thiểu ma sát và Khả năng đốt cháy hoàn hảo.
trích lời của Honda xíu nhé các cụ không phải quảng cáo đâu ạ :p

Mà sự thật thì Honda tiết kiệm xăng hơn ấy.

Hơi dài dòng các bác đọc thêm ở đây cho chắc : http://news.zing.vn/eSP--dong-co-thong-minh-cho-xe-ga-the-he-moi-post369738.html

Hạng B2
4/10/11
136
7
18
công nhận với cụ luôn.Nhà em đang cưỡi con LEAD đây tiết kiệm xăng hơn hẵn con attila nhiều lắm nhưng so với mấy chiếc xe số như Wave RS thì thua nhé

Hạng B2
3/8/11
125
4
18
Honda liệu có được tiết kiệm xăng - chạy êm ái - bền bỉ như hồi trước không nhỉ, năm nào em cũng thấy ra mẫu mới hết chỉ thay đổi tem xe thôi còn động cơ thì vẫn nguyên xi của năm ngoái

Hạng B2
3/8/11
154
3
18
tay ga thì phượt không ngon bằng mấy em tay côn rồi chỉ được cái cốp rộng để đồ thôi mọi người còn chạy đường trường thì xác định là tốn xăng hơn nhé, con Wave RS của em chạy 1 lít được 70 cây đó

Hạng B2
6/8/11
202
5
18
đường trường thì con nào không tiết kiệm xăng, em thấy muốn đọ độ tiệt kiệm xăng thì cứ chạy nội thành lựa chỗ nào nhiều đèn đỏ và ngả tư nhất mà chạy,con nào không có Idling stop thì đảm bảo hao xăng hơn cái chắc luôn :D

Hạng B2
10/8/11
141
11
18
Idling stop thì phát huy tác dụng tốt khi chạy đường tp nhiều đèn đỏ còn đi quốc lộ thì hầu như không có tác dụng tiết kiệm xăng rồi nhé ;)

Hạng B2
4/10/11
136
7
18
truongshai nói:
Idling stop thì phát huy tác dụng tốt khi chạy đường tp nhiều đèn đỏ còn đi quốc lộ thì hầu như không có tác dụng tiết kiệm xăng rồi nhé ;)
chuẩn =]] ,tay ga thì em để chạy gần nói chung là vòng vòng Xì Gòn còn khi đi chơi xa như đà lạt hay phượt xuống miền tây thì đi xe số cho nó kinh tế và dể luồng lách nữa.Mà mấy em tay ga mới của Honda nhờ có eSP mà đề máy nhạy hơn cũng như chạy êm ái hơn đó các cụ

Hạng B2
28/11/11
152
1
18
đang chơi cái game kéo thả mấy công nghệ eSP này trên đây ,kéo mãi mà cũng chỉ có hơn 5000 điều vậy mà những người khác rất nhiều toàn tối đa 6700 điểm không biết sao pro thế

Hạng B1
20/6/12
99
3
18
tay ga mấy đời đầu không có Fi chạy cũng rất tốt và bền bỉ đấy ,bây giờ năm nào cũng 1 con nên làm sao mà nâng cấp động cơ lên được

Hạng B1
23/10/12
98
10
8
truongshai nói:
còn bộ đề ACG với giảm độ ma sát cho xe nữa nhưng phải dùng xăng 95 thì mới yên tâm chạy, tay ga không bao giờ em dám cho nó uống 92 cả ,rất dể chết máy và tắt máy khi dừng đèn đỏ