Hạng C
4/5/12
845
28.185
93
trc giờ em cứ tưởng cái Apple Watch nó kết nối với IP qua Bluetooth, tự nhiên hôm nọ em để nó ở nhà, ra đường em nghịch dùng Find My IPhone vẫn định vị ra đc nó đang ở đâu, vậy:

- nó kết nối với IP bằng gì vậy mấy anh? Cái của em nó ko có sim nhé!

- trong trường hợp nó thông qua GPS hay gì đó thì nó phát tín hiệu bằng gì? Và tại sao để xa thì nó ko gọi điện nt gì đó đc so với lúc để gần IPhone?

hy vọng các a khai sáng cho em và phát hiện của e ko giống như Gừng phát hiện ra Viber :D

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Vậy là ra khỏi nhà là ko đc hả mấy anh? Vd như em đưa con em đeo đi học thì có định vị đc ko?
Hông. Bản GPS thì chỉ vậy thôi. Nó vẫn track được bé đi đâu như dạng tập thể dục, tuy nhiên khi máy kết nối vô mạng thì thông tin đó mới tới máy anh được.

Mà bé này mấy tuổi mà anh dám cho đeo AW vậy?

Hạng C
4/5/12
845
28.185
93
Hông. Bản GPS thì chỉ vậy thôi. Nó vẫn track được bé đi đâu như dạng tập thể dục, tuy nhiên khi máy kết nối vô mạng thì thông tin đó mới tới máy anh được.

Mà bé này mấy tuổi mà anh dám cho đeo AW vậy?
Tnks anh. Vậy là mình ko theo dõi nó realtime đc nhưng tối về mình có thể biết nó đi lộ trình nào phải ko? Vậy cái này chỉ có giá trị theo dõi...bồ thôi chứ ko thay đồng hồ định vị trẻ em được. Mấy cái hàng China em mua gắn sim vào nó định vị như kẹt á