Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
BanxeMerc nói:
Tiếng kêu do bác tả thì cũng khó biết là tiếng j,vì tiếng kêu do dây culoa trai kêu khác do bạc đạn trong Dynamo hư kêu khác. Kiểm tra dây culoa như bác thì cũng đúng rồi,cách khác như sau,nổ máy lấy nước nhỏ từ từ vào dây culoa máy phát nếu hết kêu thì đích thị là dây culoa trai,chắc là cũng tới thời kỳ thay rồi. Còn ko hết kêu thì tháo máy phát ra kiểm tra thôi/ Chúc V2 bác sơm khỏi bệnh !
Cảm ơn Bác nhiều !!! Em thử lại cho chắc !!!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Tiếng kêu ở máy phát két két khi mới khởi động máy thường là do dây cua roa, kêu do bạc đạn tiếng kêu kinh khủng lắm và phá hỏng ngay. Xịt dầu làm mềm dây chỉ tạm thời.
Máy phát không hư tại sao lại phải thay nếu chỉ hư bạc đạn, máy phát mới ở ngoài đa số của TQ,,chất lượng không bảo đảm.
Dây cua roa của nhậy chỉ trên dưới 100k, nhìn số dây cua roa, mua đúng loại, ra tiệm nhờ thợ thay giúp không đáng bao nhiêu.

Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
F1racer nói:
Tiếng kêu ở máy phát két két khi mới khởi động máy thường là do dây cua roa, kêu do bạc đạn tiếng kêu kinh khủng lắm và phá hỏng ngay. Xịt dầu làm mềm dây chỉ tạm thời.
Máy phát không hư tại sao lại phải thay nếu chỉ hư bạc đạn, máy phát mới ở ngoài đa số của TQ,,chất lượng không bảo đảm.
Dây cua roa của nhậy chỉ trên dưới 100k, nhìn số dây cua roa, mua đúng loại, ra tiệm nhờ thợ thay giúp không đáng bao nhiêu.
Thanks bác nhé !!! Em se bố trí thời gian đi thay sớm thôi. Mỗi khi khoang máy kêu khác thường là em không yên được.