Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Hôm qua em thấy 1 trạm thu phí mới trên QL 51 đi vào hoạt động, đi hết CT HCM LT một đoạn nữa về phía VT là gặp nó, thế là từ cuối CT xuống đến VT có 2 trạm thay vì một như trước đây, tại trạm bà rịa em vẫn mua vé như BT. Tuy nhiên lúc quay về TP HCM thì đến trạm mới nói trên, em bán vé hỏi anh mua ở Bà rịa chưa, em đưa vé ra thế là đc đi luôn k cần mua thêm nữa. Thông báo để các bac lưu ý. Theo logic của em vé mua ở trạm mới này có thể dùng cho trạm bà rịa và ngược lại. Mục đích của cái trạm mới xây này là để làm gì các bác nhỉ ??

Hạng D
7/1/14
1.001
5.951
113
Chặn xe ở giữa trạm bà rịa và trạm này. nếu đi SG - VT thì khỏi mua trạm bà rịa vì mua ở trạm mới mởi rồi

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Hôm qua em thấy 1 trạm thu phí mới trên QL 51 đi vào hoạt động, đi hết CT HCM LT một đoạn nữa về phía VT là gặp nó, thế là từ cuối CT xuống đến VT có 2 trạm thay vì một như trước đây, tại trạm bà rịa em vẫn mua vé như BT. Tuy nhiên lúc quay về TP HCM thì đến trạm mới nói trên, em bán vé hỏi anh mua ở Bà rịa chưa, em đưa vé ra thế là đc đi luôn k cần mua thêm nữa. Thông báo để các bac lưu ý. Theo logic của em vé mua ở trạm mới này có thể dùng cho trạm bà rịa và ngược lại. Mục đích của cái trạm mới xây này là để làm gì các bác nhỉ ??
Cũng theo thông tin từ BVEC, trường hợp phương tiện đi qua 1 trạm (T1; T2 hoặc T3), thì chủ phương tiện phải nộp phí tại trạm đó. Trường hợp phương tiện qua 2 Trạm kế tiếp nhau (T1 và T2 hoặc T2 và T3) thì chủ phương tiện phải nộp phí tại trạm đến đầu tiên và không phải nộp phí khi qua Trạm thứ 2. Trường hợp phương tiện qua cả 3 Trạm, thì chủ phương tiện phải nộp phí tại Trạm T1 và Trạm T3.

Đối với Trạm T1 và T3, chủ phương tiện mua vé tháng, vé quý riêng và sử dụng tại từng Trạm. Trường hợp, chủ phương tiện có vé tháng, vé quý của Trạm T1 hoặc Trạm T3, khi qua Trạm T2 sẽ không phải nộp phí. Trường hợp phương tiện chỉ qua Trạm T2 (không qua Trạm T1 và Trạm T3) thì chủ phương tiện mua vé tháng, vé quý của Trạm T1 hoặc Trạm T3 để sử dụng khi qua Trạm T2.

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Chính Xác ạ,cuối tuần vừa rồi em có đi Vũng Tàu. ở đây có 2 trạm gần nhau, mua lần đầu thì vé còn gốc chưa xé, đến trạm thứ 2 mình đưa tiếp cái vé vừa mua thì sẽ xé gốc ( mã Vạch )
Vậy qua 2 trạm nhưng chỉ phải mua 1 vé thôi .
Giá vé là 20.000 Vnđ cho xe 9 chỗ trở xuống.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Mục đích là hớt xe từ hoặc lên cao tốc mà ko qua trạm 3; vé in rõ trạm 1; 2 hoặc 3 và khi giao vé thì còn chừa 1 liên để sử dụng trạm liền kề, e thấy tại trạn soát vé nv còn cà vào máy trước khi xé có thể họ kiểm tra ngày hoặc xem đúng xe mình vừa mua trạm trc đó không.

Hạng B2
10/9/14
225
100
43
47
Hôm qua em thấy 1 trạm thu phí mới trên QL 51 đi vào hoạt động, đi hết C T HCM LT một đoạn nữa về phía VT là gặp nó, thế là từ cuối CT xuống đến VT có 2 trạm thay vì một như trước đây, tại trạm bà rịa em vẫn mua vé như BT. Tuy nhiên lúc quay về TP HCM thì đến trạm mới nói trên, em bán vé hỏi anh mua ở Bà rịa chưa, em đưa vé ra thế là đc đi luôn k cần mua thêm nữa. Thông báo để các bac lưu ý. Theo logic của em vé mua ở trạm mới này có thể dùng cho trạm bà rịa và ngược lại. Mục đích của cái trạm mới xây này là để làm gì các bác nhỉ ??

tận thu những ae nào đi từ cao tốc xuống ql51 nhưng không qua bà ria và ngược lại luôn tiện thu thêm mấy ae ở Long Thành đi Phú Mỹ hoặc ngược lại nữa. Trạm nay là cầu nối 2 trạm củ đó nếu mua vé trạm 1 LT thì xuống Trạm 2 k cần mua vé và xuống trạm 3 Ba ria thì mua vé còn nếu k xuống baria mà tới phú mỹ quay đầu lên thì mua vé tram 2 và lên tram 1 LT k phải mua vé nữa. và ae đi từ cao tốc hay long thành xuống baria cũng giống như vậy

• Like
Reactions: rockman
Hạng B2
29/6/13
479
269
63
Các bác trả lời giúp em:
Em mua vé ở Bà rịa rồi đến trạm trước khi vào cao tốc có phải mua nữa ko?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
tận thu những ae nào đi từ cao tốc xuống ql51 nhưng không qua bà ria và ngược lại luôn tiện thu thêm mấy ae ở Long Thành đi Phú Mỹ hoặc ngược lại nữa. Trạm nay là cầu nối 2 trạm củ đó nếu mua vé trạm 1 LT thì xuống Trạm 2 k cần mua vé và xuống trạm 3 Ba ria thì mua vé còn nếu k xuống baria mà tới phú mỹ quay đầu lên thì mua vé tram 2 và lên tram 1 LT k phải mua vé nữa. và ae đi từ cao tốc hay long thành xuống baria cũng giống như vậy
Điên nhất là nhà em dưới quê ở Long Thành cách trạm thu phí mới mở này có mấy trăm mét à :3danbanh:

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Cám ơn các bác đã cho biết, mình có thói quen khi qua trạm thì vứt vé đi luôn. Bây giờ phải giữ lại để sử dụng tiếp