Tập Lái
24/8/11
1
7
18
43
Các bác cho em hỏi thăm Grandis có chế độ khóa cửa tư động khi lên 30km/h không ạ. Nếu có thì đời nào được trang bị. Em tù mù cái này khi đọc trên đây trong khi xe em không thấy có, hay là nó bị hỏng gì rồi.
Tiện đây cho em hỏi thăm 04 vấn đề này luôn:
1. Khi cắm cái dây 01 đầu là 3.5 một đầu là 02 bông sen đỏ trắng vào AV in của đầu Kenwood DDX 3037 thì đã có bác nào làm chưa? xài có được không và cách lấy đầu ra như thế nào, nếu có hình thì cho em xin để em nghịch con xe của em.
2. Xe em mua lại nhưng không có thời gian nghịch nhiều, thấy có 02 miếng bằng nhựa dán 02 bên phía trên kính lái (có ghi chữa anten gì đó, em sẽ post hình lên sau). Bác nào rành chỉ giúp em nó là cái gì vậy?
3. Xe em mới thay bình điện, tắt máy và rút chìa khóa hôm trước để khoảng 01 tuần không đi thế là hết sạch điện luôn. Em đưa vào hãng kiểm tra bằng máy tính phần mềm gì đó thì không vấn đề gì cả. Trước đó khi còn cái bình cũ nó cũng hay bị như vậy, khi đó tắt máy rút chìa khóa vẫn thấy máy điều hòa và quạt gió chạy vù vù và em đã thay vì thấy bình cũ bị rộp rồi. Không biết có phải do hệ thống điện hay bị chập ở đâu đó không.
4. Khi đang lái xe lâu lâu em nghe tiếng o o hay ro ro gì đó ở trước mặt đồng hồ (em đoán là khoang máy trong capo vọng lên, không phải tiếng kêu của đầu đĩa). kêu một lúc rồi lại hết, sau lại thấy kêu. Từ khi lấy về nó đã như vậy mà nghe hoài và tìm hiểu mãi thì không biết cái gì kêu).
Em mua xe lại xe cũ đã gần 02 năm, xe hoạt động hoạt động bình thường, em cũng đăng ký hội Mit nhưng chưa được diện kiến ai (vì em ở tận Đà Nẵng). Hy vọng có dịp đi ngang, các Bác ới em phát để giao lưu nhé, rất mong được đón tiếp các bác.

Hạng D
17/3/05
1.760
7.994
113
51
MFC
Hướng dẫn thế nào hả bác ?
Cái vụ kêu vovo xe em cũng đã từng bị, nhờ bác Phú HP check hoá ra bị nhiễu do thiếu mát phần điện audio. Xử lý ngon

Tập Lái
24/8/11
1
7
18
43
Bác Trường hướng dẫn em gọi đường dây nóng 09... Em đang bận quá, chưa gọi được. Sau khi hỏi tư vấn em sẽ up thông tin lên.
Còn cái vụ mở cái đầu Kw7037 thì em đã tìm được thông tin trên OS rồi nhưng có điều không có hình và cũng không có cái lẫy nhựa để mở (đã kéo thử cái nắm cần số, mạnh tay tí là nó tuột ra ngay). Em sẽ nghiên cứu mở rồi up báo cáo sau. Cảm ơn các bác

Hạng B2
19/1/08
185
1
16
Đà Nẵng
vấn đề thứ 4 hình như lỏng con vít gần mặt đồng hồ bác. phía dưới chỗ nhô lên. em cũng ở đn. có gì hôm nào giao lưu biết thêm bệnh tật.he.he

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Chế độ khoá cửa tự động không hề có.
Bữa đi Bà Rịa với ông anh vợ bằng chiếc G đời cuôi (màu trắng), đang bong bong chạy (50km/h), ông anh nói "Em kéo chốt khoá cửa đi, quên khoá rồi, để anh em yên tâm nằm ngủ nữa".

Tập Lái
24/8/11
1
7
18
43
Cảm ơn các bác. Bác tuanfashion địa chỉ ở đâu, cho em số phone có gì alo nhờ bác tư vấn và giao lưu nhé. Số phone của mình 0913403968, Thanks

Last edited by a moderator: