Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Em nói mua cái chung cư để đầu tư tức là dành cho người mua cho thuê, mua chờ tăng giá

Nếu những người ít tiền mua để ở thì những điều họ quan tâm nó lại khác những người dư tiền mua để đó chờ thời, bác nhập nhằng 2 đối tượng này làm gì
Nói như Bác thì Topaz không phải là căn hộ bán cho ngừoi ở rồi .
Thanks bác đã chỉ giáo .
Em đi ra .

Hạng B2
31/7/13
115
7
18
Nói như Bác thì Topaz không phải là căn hộ bán cho ngừoi ở rồi .
Thanks bác đã chỉ giáo .
Em đi ra .

Bác không hiểu ý em rồi, em nói mấy bác vào chém trên góc độ nhà đầu tư thôi, chứ bác cần mua nhà ở thì quan tâm tới mấy yếu tố đầu tư để làm gì

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng B2
23/5/12
205
27
28
Bác cho em hỏi kỹ về cái công viên phức hợp 16ha với . Tình trạng pháp lý ra sao ?? Cty nào hay Q8 sẽ đền bù giải tỏa ??
Vì em thấy cái CC này chỉ đẹp nếu nó kèm theo cái công viên khổng lồ kế bên ....còn nếu ko thì ngột ngạt lắm .

Đừong Tạ Quang Bửu ( đoạn Phạm Hùng _ Cao lỗ P4 ) liệu có đuợc thi công hoàn thiện ko ? Bao giờ ???

Bác có thông tin gì thì khai sáng cho tụi em 1 chút với nhé
16ha thì em chưa thấy nhưng 9,6ha + 4ha thì có:
9,6 ha xây dựng công viên văn hóa du lịch thể thao dạng mở, đẹp, cao cấp ( theo công văn số 178 UNBD ĐTMT ngày 14 tháng 1 năm 2009 ) + 4 ha để xây dựng trung tâm thương mai, văn phòng làm việc, trụ sở quản lý công viên, khách sạn và căn hộ cao cấp để kinh doanh thu hồi vốn. Khu công viên này là 1 hạng mục trong khu này, do bên Vạn Thái chịu trách nhiệm xây dựng. Q8 có trách nhiệm thu hồi đất và bàn giao lại quỹ đất cho Vạn Thái, đồng thời hướng dẫn Vạn Thái để làm thủ tục bồi thường, giải phòng mặt bằng và nhận quỹ đất theo thời gian quy định.
Phạm Hùng và Cao lỗ thì em k rõ vì chỉ nắm pháp lý của căn hộ.
Thân!
P/S: nói chung từ 2009 đến nay cũng 5 năm, cũng thay đổi 2-3 về thiết kế tổng thể block chung cư, từ diện tích căn hộ lớn, cắt nhỏ ra. Bây giờ mới có diện tích từ 55-91m2. Theo quy hoạch hiện tai 2013 thì diện tích công bố bán và diện tích trong quy hoạch là chính xác. Bác nào cần thông tin về các tài liệu này thì để lại mail hoặc sms: 0938370479.

Hạng B2
31/7/13
115
7
18
Bác thấy tốt à .

Em chỉ thắc mắc thôi, bác phán câu cụt ngủn vậy thì vô nghĩa quá ai cũng nói được, mời bác chém cho em mở rộng tầm mắt :D

Status
Không mở trả lời sau này.