Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
phủ gầm thì tốt thôi nhg mình nghĩ ko giảm đc bao nhiêu độ ồn.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
phủ gầm thì tốt thôi nhg mình nghĩ ko giảm đc bao nhiêu độ ồn.
Carens ngoài phủ gầm thì nên thay vỏ loại tốt, ốp 4 hốc bánh hoặc cách âm cửa...nếu làm tất cả vẫn không hết ồn thì nên mở kính trong lúc chạy,đảm bảo hết ồn liền.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Trong hãng hôm em hỏi là 4Tr5 cho vụ phủ gầm này. Còn Gara bên ngoài ở bên Gò Vấp thì là 3tr5 (dùng 6 hay 7 chai xịt không nhớ rõ lắm) còn khuyến mãi 4 cái lót hốc bánh xe. Em chưa có thời gian làm nên chưa có thông tin chi tiết lắm
Qua bác Hiếu ở GV phủ gầm đi bác. Không biết còn khuyến mãi không nữa.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Nếu các bác ở vùng ven biển hoặc vùng đất đỏ thì nên phủ gầm, nếu xe chạy đường nhựa thôi thì không cần đâu, Bản thân xe trước khi xuất xưởng cũng có phủ 1 lớp sần rồi.Tác dụng chống ồn cũng không nhiều, chỉ giảm được tiếng đá, cát văng trực tiếp vào hốc bánh sau tí thôi (bớt đi tiếng loảng xoảng).

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Phủ gầm mục đích chính là mà lớp bảo vệ bề mặt kim loại, nên ko thể giảm ồn. Ở các nước ôn đới mùa đông họ dùng muối rải trên đường làm tan băng, nếu không phủ lớp tráng cao su hay lớp PVC...thì khung rỉ sét hết sau mùa đông.

Còn ở VN mấy anh lắp ráp nội địa bỏ luôn cái lớp tráng cao su, nếu có thì khung/gầm xe sử dụng lâu dài hơn

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Phủ gầm mục đích chính là mà lớp bảo vệ bề mặt kim loại, nên ko thể giảm ồn. Ở các nước ôn đới mùa đông họ dùng muối rải trên đường làm tan băng, nếu không phủ lớp tráng cao su hay lớp PVC...thì khung rỉ sét hết sau mùa đông.

Còn ở VN mấy anh lắp ráp nội địa bỏ luôn cái lớp tráng cao su, nếu có thì khung/gầm xe sử dụng lâu dài hơn
Mấy xe khác thế nào không rõ chứ Kia tất cả xe lắp ráp đều có phủ gầm với kỹ thuật sơn sần (không nhẵn)

Hạng C
16/9/10
653
86
28
Cảnh báo anh e ! Chiều này e có nhịp đi cần giờ biển 30/4 tình hình đg xá có dấu hiệu xuống cấp ổ gà ổ voi ổ chó tè le rải suốt đoạn đg từ phà bình khánh đến khu du lịch!
Tình hình xe chạy nội thành đg gồ gề thấy ok quá! Đi cần giờ test xe ai ngờ đg xá đã làm e thất vọng với con carens cùi tưng ầm âm ! Thương tiết cho cặp vỏ BS mới99% phan ầm âm thấy thương luôn huuuu!

• Like
Reactions: binhxitrum
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
còn cách âm bánh xe sao bác Gái? có em tai 50% so với đường mượt như nhung ko?