Hạng B2
26/4/10
169
7
18
Chào các Bác ạ.!
Tình hình là em đang chạy em Kia forte TH đời 2011 bản full option gần đây luôn bị mắc lỗi này mong các bác giúp em với ạ.
KHI EM DỪNG XE VA CHUYỂN CẦN SỐ VỀ VỊ TRÍ PARK XONG KHI EM TẮT MÁY THÌ HIỆN LÊN DÒNG CHỮ "SHIFT TO P" MÀ THỰC TẾ LÀ CẦN SỐ EM ĐÃ CHUYỂN VỀ P RỒI...em đã đem lên hãng ở Baria ( vì em ở vtau) để kiểm tra và khi về nhà lại đâu vào đấy ma lại bị với tần suất nhiều hơn....Mong các bác giúp đỡ hay có bác nào đã từng bị rồi chỉ giúp em phải làm sao với...
PS: khi bi như vậy em phải lắc đi lắc lại nhiều lần thì mới được các bac ạ em nghĩ nó bị kẹt gì gì đó...mong cac bác giúp em với em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ
chờ ý kiến của các bác.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
có thể bác đẩy chưa hết số. em thì hay bị quên đẩy về P, để D đạp thắng rồi tắt máy luôn

Hạng B2
31/5/11
208
1
0
Có thẻ bác chưa về hết số hay chua kéo thắng tay chăng.

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
knoc nói:
Chào các Bác ạ.!
Tình hình là em đang chạy em Kia forte TH đời 2011 bản full option gần đây luôn bị mắc lỗi này mong các bác giúp em với ạ.
KHI EM DỪNG XE VA CHUYỂN CẦN SỐ VỀ VỊ TRÍ PARK XONG KHI EM TẮT MÁY THÌ HIỆN LÊN DÒNG CHỮ "SHIFT TO P" MÀ THỰC TẾ LÀ CẦN SỐ EM ĐÃ CHUYỂN VỀ P RỒI...em đã đem lên hãng ở Baria ( vì em ở vtau) để kiểm tra và khi về nhà lại đâu vào đấy ma lại bị với tần suất nhiều hơn....Mong các bác giúp đỡ hay có bác nào đã từng bị rồi chỉ giúp em phải làm sao với...
PS: khi bi như vậy em phải lắc đi lắc lại nhiều lần thì mới được các bac ạ em nghĩ nó bị kẹt gì gì đó...mong cac bác giúp em với em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ
chờ ý kiến của các bác.

KIA Biên Hoà....thẳng tiến thui bác ơi...KIA Bà Rịa thì bác cũng thấy rùi đó, có lẽ chỉ thích hợp làm bảo dưỡng định kỳ thui....
Chắc xe bác bị lỗi gì đó liên quan tới tiếp xúc không tốt...còn tiếp xúc ko tốt chỗ nào chắc chỉ có...KIA biết! Hi hi.....:D:D:D

Hạng B2
26/4/10
169
7
18
Cảm ơn các bac ạ.
Nhưng k phải như 2 bác trên nói đâu ah em về P rồi nhưng khi mình off engine đi thì k off được hoàn toàn và se báo lỗi SHift to P...chắc như bácXe_chuong_ga nói nó bị tiếp xúc gì đó....Mong nhận được những lời khuyên từ các bác..
Thanks alot

Hạng D
13/8/07
1.545
3.453
113
theo em hóng hớt đâu đó thì nó có thể bị lỗi công tắc tiếp xúc chỗ vị trí P, em nghĩ bác chịu khó chạy lên BH thôi, đời 2011 chắc bác còn bảo hành mà, lo gì

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Xe còn bảo hành mà bác...
Cứ mang lên đại lý thui...
Theo em bác chịu khó lên Biên hoà đi...
Trên đó good hơn.

Hạng B2
9/7/11
110
1
18
Toi nghi bac nen den mot dai ly KIA khac kiem tra xem sao, co the KIA BR chua phat hien ra loi, giong nhu khi ta benh di kham BS vay, de chuan doan ra dung benh rat kho.