Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Mua áp kế chắc phải mua theo cái bơm nữa
Em sợ mình dùng kg quen, đưa áp kế vào nó xì hơi hết lại mất công đi bơm :)
Áp kế thì Metro họ bán 70k nhỏ gọn bằng ngón tay cái, dùng để tự tin hơn 1 chút thôi chứ đúng thì không biết thế nào :). Còn bơm chân thì thua.

Tập Lái
12/9/14
9
2
3
38
Cụ thể xe em đã hư lốc máy lạnh, thay mới ở Đại Phú Sỹ đi hết 6,5tr :(

KMSLX:
Chắc block máy lạnh bị hư hoặc đường ống bị rò rỉ hết ga
Bác mang đi kiểm tra thôi

• Like
Reactions: thang455411
Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Chia buồn cùng bác.
Cụ thể xe em đã hư lốc máy lạnh, thay mới ở Đại Phú Sỹ đi hết 6,5tr :(

KMSLX:
Chắc block máy lạnh bị hư hoặc đường ống bị rò rỉ hết ga
Bác mang đi kiểm tra thôi

Tập Lái
29/3/13
13
12
3
Em định mua cái bơm bằng chân ngoài chợ trời (có gắn đồng hồ đó áp) để kiểm tra áp suất xe có ok không a/e, có a/e nào dùng áp kế này rồi. Em sợ dung sai nó lớn quá :(
Em cũng đang xài cái bơm ngoài chợ trời để bơm cho vợ 2 nè bác, loại có 2 xy lanh và đồng hồ đo áp suất, em xài hơn năm rồi bác, nói chung là tiện lợi và ổn mặc dù hơi mỏi chân nhưng xem như là tập thê dục. Về dung sai áp suất lớn 1 tí cũng không sao đâu, đồng hồ bây giờ có cái nào hiệu chỉnh từng năm đâu mà còn chính xác nữa, xài 1 thời gian rồi cũng sai số từa lưa thôi, rồi khi bác rút ống bơm ra thì áp suất banh xe cũng thay đổi rồi, áp suất trong bánh xe mà có nhỏ hơn hay lớn hơn so với áp suất chuẩn 1 psi cũng không sao đâu bác, quan trọng là bác canh áp suất 2 bánh trước giống nhau và 2 bánh sau giống nhau thôi, nên em nghĩ xài đo áp suất chung với bơm xe ngoài chợ trời là được rồi.

• Like
Reactions: giangbmt86
aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Em định mua cái bơm bằng chân ngoài chợ trời (có gắn đồng hồ đó áp) để kiểm tra áp suất xe có ok không a/e, có a/e nào dùng áp kế này rồi. Em sợ dung sai nó lớn quá :(
Bác vào Metro, làm 1 con bơm 12v loại 1 xi-lanh , giá cỡ 1-1,2T, nhỏ gọn ngon lành, có đồng hồ, đèn cảnh báo ... em dùng 2 năm rồi, cực ổn. Nhớ đừng mua loại 2 xi-lanh của xe tải, dòng xe Morning kéo không được, dù giá tiền bằng nhau.
Bơm chân 2 nòng cũng tốt, nhưng trời hè mà đạp cho căng cũng hết hơi, em cũng mua nó tại Metro, sau bỏ ờ nhà bơm xe đạp.

• Like
Reactions: giangbmt86
Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Cho em hỏi Morning AT khác với Morning S AT chỗ nào ạ( xe của anh Hải). Xin cám ơn trả lời ạ