Tập Lái
12/9/12
16
4
3
Có vài vấn đề với con celica đời 2000 của em, nhờ các bác tư vấn với ah !
1. Con xe của em chủ trước chơi cái lọc gió đồ chơi injen, loại CAI, bầu lọc gió đặt ở vị trí thấp, gần lốp trước bên tài. Mới đầu em ko biết, sau hôm đi trời mưa về (đường ko ngập), thấy đèn check engine sáng. Bây giờ làm cách nào để giải trừ dc cái đèn check engine đó ah ?
2. Cũng liên quan đến cái lọc gió đó, e muốn chuyển bộ CAI thành SRI (đặt bầu lọc gió trong khoang máy) bằng cách cắt ống dẫn gió của bộ CAI ngắn lại và gắn bầu lọc gió vào có đc ko ah ?
3. Garranty của xe em nổ ko đều, đặt biệt là lúc máy nguội, buổi sáng dậy là em phải đạp chân ga ở tua máy cao chừng 3 - 5 phút mới tương đối đều dc. Khắc phục tình trạng này bằng cách nào ah ? Tua máy ở mấy ngàn rpm là tốt ah ?
4. Tay lái của xe em thấy lạ lạ (do em chưa đi toyota) bao giờ. Em đánh lái gần hết vòng thì nó qua luôn và có vẻ như ko tự trả lái lại. Cái này là bị gì và khắc phục phức tạp, chi phí như thế nào ah ?
5. Xe em là số AT. Em thấy mấy xe số AT khác chỉ cần đẩy cần về D là xe trườn tới, sao xe em ko như thế ah. Hay do nó "già" quá, mất độ rướn ha các bác ?
Vài vấn đề với con celica của em, kính nhờ các bác chỉ giáo !
Cảm ơn các bác nhiều ah !

• Like
Reactions: peace
Hạng D
19/10/09
4.733
14.288
113
Tel : 0949999684 .
Em còn giữ cái bầu lọc gió củ của bác Duy ở Tiền Giang cũng độ bộ gió như vậy.Nếu đúng bác mua lại xe bác Duy qua em tặng lại nhé.

• Like
Reactions: hoanvihpc
Hạng C
14/1/12
862
61
28
Có vài vấn đề với con celica đời 2000 của em, nhờ các bác tư vấn với ah !
1. Con xe của em chủ trước chơi cái lọc gió đồ chơi injen, loại CAI, bầu lọc gió đặt ở vị trí thấp, gần lốp trước bên tài. Mới đầu em ko biết, sau hôm đi trời mưa về (đường ko ngập), thấy đèn check engine sáng. Bây giờ làm cách nào để giải trừ dc cái đèn check engine đó ah ?
2. Cũng liên quan đến cái lọc gió đó, e muốn chuyển bộ CAI thành SRI (đặt bầu lọc gió trong khoang máy) bằng cách cắt ống dẫn gió của bộ CAI ngắn lại và gắn bầu lọc gió vào có đc ko ah ?
3. Garranty của xe em nổ ko đều, đặt biệt là lúc máy nguội, buổi sáng dậy là em phải đạp chân ga ở tua máy cao chừng 3 - 5 phút mới tương đối đều dc. Khắc phục tình trạng này bằng cách nào ah ? Tua máy ở mấy ngàn rpm là tốt ah ?
4. Tay lái của xe em thấy lạ lạ (do em chưa đi toyota) bao giờ. Em đánh lái gần hết vòng thì nó qua luôn và có vẻ như ko tự trả lái lại. Cái này là bị gì và khắc phục phức tạp, chi phí như thế nào ah ?
5. Xe em là số AT. Em thấy mấy xe số AT khác chỉ cần đẩy cần về D là xe trườn tới, sao xe em ko như thế ah. Hay do nó "già" quá, mất độ rướn ha các bác ?
Vài vấn đề với con celica của em, kính nhờ các bác chỉ giáo !
Cảm ơn các bác nhiều ah !
bác ở đâu vậy ? em cg đag đi con celica 2001 ở sg nè, minh bửa nào gặp nhau off cafe hoc hỏi kinh nghiem nhé bac
xe bác màu gi ? sdt em 0908526177 xin duoc ket ban celica 2000 lap hoi voi bac

• Like
Reactions: hoanvihpc
Tập Lái
12/9/12
16
4
3
Em còn giữ cái bầu lọc gió củ của bác Duy ở Tiền Giang cũng độ bộ gió như vậy.Nếu đúng bác mua lại xe bác Duy qua em tặng lại nhé.
Ý là bác còn bộ lọc gió zin, CAI hay SRI

Tập Lái
12/9/12
16
4
3
bác ở đâu vậy ? em cg đag đi con celica 2001 ở sg nè, minh bửa nào gặp nhau off cafe hoc hỏi kinh nghiem nhé bac
xe bác màu gi ? sdt em 0908526177 xin duoc ket ban celica 2000 lap hoi voi bac
Mình ở tỉnh bạn ah. Ok bác, có dịp giao lưu học hỏi thêm kinh nghiệm celica

Tập Lái
12/9/12
16
4
3
Bộ Bầu Bô E zin đó bác
Em cảm ơn bác Phong Nguyen nhiều ah.
Xe em ko phải mua của bác gì ở Tiền Giang, em ở trên cao nguyên bác ah.
Bộ lọc gió zin của bác còn đầy đủ hết ah, chỉ thay vào là ok ha bác ?

Hạng D
19/10/09
4.733
14.288
113
Tel : 0949999684 .
Em cảm ơn bác Phong Nguyen nhiều ah.
Xe em ko phải mua của bác gì ở Tiền Giang, em ở trên cao nguyên bác ah.
Bộ lọc gió zin của bác còn đầy đủ hết ah, chỉ thay vào là ok ha bác ?
Hình như ngon lành cành đào đủ hết thì phải

Tập Lái
12/9/12
16
4
3
Ko có bác nào giúp em mấy vụ này ah ? Do em ở tỉnh nên khó quá.