Hạng F
5/3/05
8.718
72.146
113
đây
Re:Kymco Like 125

myan nói:
sport3.5 nói:
xe giá hãng 37tr còn ra giấy thêm gần 3tr không có phung xăng Fi , nhìn thấy hơi thô, hao quá mua honda lead rẽ hơn và ít hao hơn lại đẹp hơn
đẹp xấu tuỳ người nhìn.Riêng em thì thấy quá đẹp,hơn mấy con SYM tối ngày cứ đi ăn cắp kiểu dáng nguời khác.Nghe nói chiếc này ở Anh bán gần 2k euro chứ không phải chơi.

chiếc này kiểu có khác gì mượn tí Vespa + Lam bét nhè đâu bác

xe Kymco chắc là tốt, tốt hơn SYM, nhưng giá trên trời... nên chắc khó thọ

Hạng C
3/3/07
929
45
28

Cảm ơn các bác.

Tôi vừa tìm hiểu thêm 1 vòng các cửa hàng tại Chợ Lớn, Q10 được mấy pác sale tư vấn mấy điểm sau:
1. Like 125 là xe nhập đúng dòng tại Châu Âu.
2. Xác xe hơi nặng nhưng vận hành rất đầm. Gầm xe cao, bánh xe to bám đường tốt. Yên xe cao.
3. Dòng xe hơi cổ, máy móc không áp dụng Fi, tiêu hao nhiên liệu bình thường.
4. Động cơ dể sữa chửa tuy phải tìm đồ chính hãng.

Các điểm yếu khác là cốp xe không to, khóa bình xăng theo kiểu cổ điển, tấm lót chân ko đẹp...

Nói chung là tôi thấy em này định giá 40 ra giấy tờ là phù hợp. Đã thử đặt cạnh 4 con Airlade, Attila, SYM Fide II, Honda Lead bên cạnh so sánh thì đúng là em Like này có nét rất đặc trưng và ấn tượng nhờ xác xe to hơn.

Vài dòng các pác tham khảo. Đang nóng lòng đưa em nó về để trải nghiệm.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113

anpham1932 nói:
Cảm ơn các bác.

Tôi vừa tìm hiểu thêm 1 vòng các cửa hàng tại Chợ Lớn, Q10 được mấy pác sale tư vấn mấy điểm sau:
1. Like 125 là xe nhập đúng dòng tại Châu Âu.
2. Xác xe hơi nặng nhưng vận hành rất đầm. Gầm xe cao, bánh xe to bám đường tốt. Yên xe cao.
3. Dòng xe hơi cổ, máy móc không áp dụng Fi, tiêu hao nhiên liệu bình thường.
4. Động cơ dể sữa chửa tuy phải tìm đồ chính hãng.

Các điểm yếu khác là cốp xe không to, khóa bình xăng theo kiểu cổ điển, tấm lót chân ko đẹp...

Nói chung là tôi thấy em này định giá 40 ra giấy tờ là phù hợp. Đã thử đặt cạnh 4 con Airlade, Attila, SYM Fide II, Honda Lead bên cạnh so sánh thì đúng là em Like này có nét rất đặc trưng và ấn tượng nhờ xác xe to hơn.

Vài dòng các pác tham khảo. Đang nóng lòng đưa em nó về để trải nghiệm.

Mua đi bạn không hối hận đâu. Tôi đã mua cho bx 1 chiếc rồi. Chạy rất sướng, máy nhẹ, xe đầm có lẽ do xác xe nặng và banh xe lớn. Lợi xăng ghê lắm. Lúc mới mua chạy roda mà xăng được trên 35km/lít. Sướng nhất là gầm cao không sợ đụng khi leo dốc và lề đường.

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48

Xe Kymco Like thì em chưa chạy nhưng Jockey thì chạy rồi, bốc và phê lắm, cảm giác chắc chắn. Ở nước ngoài Kymco nó có tiếng lắm, SYM không so được đâu.
Cá nhân em thấy con Like nhìn đẹp, tóm lại vote 1 phiếu, chúc bác chủ thớt mau có xe;)

Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52

[font="arial; line-height: normal; "] [link=http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=126627]http://www.xaluan.com/mod...article&sid=126627[/font][/link]</h1> Kymco Like 125: Bản "sao chép" hoàn hảo</h1> iều khiến giới đam mê xe Vespa và Lambretta cổ cảm giấy quen thuộc ở một mẫu xe Đài Loan!

ảnh minh họa

Không chỉ khai thác lại phong cách thiết kế hiện đại của những hãng xe Italia, Kymco lại gây bất ngờ khi tái hiện lại nền văn hóa Vespa và Lambretta cổ.
Sức hút của phong cách thiết kế cũng như của cả một nền văn hóa Vespa và Lambretta là một "thỏi nam châm khổng lồ" đối với giới đam mê xe cổ. Nắm được điều này, hãng xe máy nổi tiếng của Đài Loan đã cho ra mắt mẫu xe hội tụ đầy đủ cả hai phong cách thiết kế của Vespa và Lambretta với tên gọi Kymco Like 125.
Biến tấu theo phong cách hiện đại, Like 125 gợi chất cổ điển của Lambretta thông qua cụm chắn bùn trước cỡ lớn, đuôi xe thuôn dài với những khe hút gió đặc trưng. Dọc thân xe, những đường nét thẳng dứt khoát và rõ ràng không thể nhầm lẫn về dấu ấn văn hóa một thời của Italia. Phong cách thiết kế của Vespa lại được tái hiện thông qua cốp đựng đồ hình chữ nhật phía yếm trước.
Kymco Like 125 sử dụng động cơ 4 kỳ có dung tích xi lanh 125 phân khối. Like 125 có khả năng sản sinh ra 9,8 sức ngựa và sử dụng hệ cam đơn SOHC. Kymco Like 125 được bán tại thị trường Italia với mức giá 1.899 Euro.
Chùm ảnh về Kymco Like 125:

Nguồn đọc thêm: http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=126627#ixzz0oa4CDxgn

Hạng C
3/3/07
929
45
28

Cảm ơn bác XeduaF1!

Mấy ngày này định post vài ảnh lên AE tham khảo nhưng do chưa đủ cấp độ nên admin không cho.
Em hiện đi công tác, tuần tới về sẽ mua ngay.
Lần lựa mãi chưa chọn được màu xe, Đen thì vợ đi ko hợp, trắng thì tui đi ké ko hay! Khó quá. Bác nào thấy màu nào hợp cho cả nam và nữ chỉ dùm nhé.
Tks.

Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52

em ko bít nó có mấy màu nhỉ? trong này có 3 màu, nếu đen, trắng ko hợp => thì chỉ còn đỏ thui bác. đỏ nam cũng đi vô tư mà.