Làm gì khi đèn xe không sáng giữa đồng không mông quạnh, đêm khuya, mưa lớn ?

Thảo Luận Chung

Thành viên đang xem chủ đề này (Thành viên: 0, Khách: 0)

1. 1088L

1088L Tập Lái

Chào các bác, hôm bữa trời mưa lớn, giữa đêm, đang đi qua đoạn đồng không mông quạnh thì xe em bị trục trặc, cả 2 đèn không sáng, xe không có đèn sương mù, em làm liều bật đèn hazard lên rồi bò từ từ. E chạy được 1 khúc thì có 1 bác phía sau chắc thấy thương tình nên cứ đi đằng sau chiếu đèn dùm đến chỗ có đèn sáng bác đó mới bye bye đi trước.
    Em có chút thắc mắc muốn hỏi các bác nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn xem nếu rơi vào tình huống như vậy các bác xử lý làm sao? Khi có xe trợ giúp như vậy thì xe đó đi sau mình đi trước hay đi trước dẫn đường rồi mình bám theo sau?
    Cám ơn các bác.

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Đèn đỏ, cố qua làm gì để kẹt đường 14/10/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Thắc mắc về việc đưa xe từ nhà đến phòng CSGT đường bộ (xe đang làm thủ tục chuyển vùng) 29/9/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? xxx rình bắt vượt đèn đỏ ngã tư Nguyễn Lương Bằng góc Parkson, triển lãm 24/2/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Em chuẩn bị làm 1 chuyến đi từ TP VŨNG TÀU đến TP ĐÀ NẴNG 18/2/14
    Trên đường thiên lý và các thắc mắc biết hỏi ai? Vệ sinh & làm đen lốp xe 15/1/14

3. Lyudmila

Lyudmila Hạng C

Làm gì thì hơi khó biết trước để chuẩn bị, nhưng em thi sẽ đu theo sau chứ ko chạy trước. Nguy hiểm quá.
  4. nguoitinhmuadong

nguoitinhmuadong Hạng B1

Em thì trong xe lúc nào cũng có sẵn cái đèn pin.
  5. kuliem

kuliem Hạng B2

mình bám sau,xe trước dẫn đường mình đi
  6. Mr Fil

Mr Fil OSOM

Bác có kiểm tra cầu chì không nhỉ?
    Theo em thì luôn chuẩn bị sẵn một cái sơ cua cho đèn demi và pha cho chắc cú.
  7. duongxua

duongxua Hạng D

Chuẩn bị cho mình một cây đèn pin là tốt nhất . Khi ra chổ sáng thì nhanh chóng sửa chữa . Chứ để vậy chạy mà gặp các xxx thì các chú vui lắm đấy :D
  8. 1088L

1088L Tập Lái

Cả chục km không có chỗ sáng bác ạ, Lúc đó mưa to gió lớn mà giữa đêm khuya nên em nghĩ dừng lại sửa cũng rất khó, sợ lọt nước mưa vô lại hỏng thêm thiết bị điện khác.
  9. 1088L

1088L Tập Lái

Em cũng nghĩ như vậy tốt hơn nhưng xe kia ko di trước mà cứ đi sau và lệch về phía bên phải để soi lề đường, thấy đi cũng dễ nhưng không biết đi bám sau thì như thế nào, chờ các bác có kinh nghiệm cho ý kiến.
  10. corolla95

corolla95 Hạng F

chưa có thì bác làm thêm cặp bumper lamp , không lẽ xui đến mức 4 cái đai hết ?
  11. lucas 247

lucas 247 Hạng B2

Thật may khi gặp người tốt như vậy.
    Anh em OS cũng xin học hỏi, có thể thì tương trợ nhau khi khốn khó dọc đường.
    Last edited by a moderator: 15/9/11